Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Trailer-Shortfilm] Khoảnh Khắc - Project phim đầu tay ạ ^^

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm video clip' được đăng bởi Phạm Ngọc Tuân, 6/2/14.

Lượt xem: 2,492

1. Phạm Ngọc Tuân Thành viên cấp 1

Hì. Như tiêu đề thì dịp Tết này em có chuẩn bị và tiến hành làm một MV ngắn. Chuẩn bị khá đơn giản, nhân sự cũng ít nên lúc quay khó khăn vãi các bác ạ. Cuối cùng cũng giãy đc cái trailer, nói chung mục đích là tập tành làm phim xem nó thế nào. Theo em đây là một kiểu trải nghiệm khá hay ho cho bác nào ham hố làm phim . ^^

Chung chung về công cuộc chuẩn bị:
    Quay phim, chỉ đạo diễn viên, hậu kỳ: Em
    Thời gian quay 2 ngày, hậu kỳ ra cái trailer 5 ngày.
    Thiết bị: Canon EOS 60D - Lens Tamron 17-55, tripod, ray trượt và cẩu camera (tự làm)
    Softwares: Adobe Premiere CS5 - ProShow Producer - Adobe Photoshop

Mời các bác xem và góp ý ạ

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/2/14
    Bone Nguyễn thích bài viết này
  2. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Vãi trailer dài 5 phút. :O:O:O
  3. anhleFU

anhleFU Thành viên cấp 1

bình thường trailer xem có tí hết
    cái này xem mãi chả hết
    thật sự em không đủ hứng thú xem hết 1 phút
    Thành Lộc thích bài viết này
  4. Thái Sơn Nguyễn

Thái Sơn Nguyễn Thành viên cấp 2

Trailer chỉ 1-2 phút thôi bác ạ, với cả, vẫn rung lắm + thêm bác không thêm màu mè vào, nhiều cảnh trắng lóa khó chịu mắt lắm
  5. Phước

Phước Thành viên cấp 2

Mình nghỉ bạn làm trailer hơi dài rồi và mình có thể đoán được hầu như nội dung câu chuyện trồi. Cái này chỉnh vài chổ có thể làm phim ca nhạc được rồi đó :D

Dù sao phim đầu tay làm để có kinh nghiệm, lót dép hóng phim :))
  6. Hoangcuong141414

Hoangcuong141414 Mới đăng kí

Bạn làm tốt thật đấy
  7. incnm12

incnm12 Thành viên cấp 1

Phim này hơi bị rung đó bác, với lại làm ngắn 1 chút nữa là hợp lý

Ủng hộ diễn đàn