Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tranh chì] Chân dung - 03

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Kẻ Vô Danh, 12/7/13.

Lượt xem: 4,609

1. Kẻ Vô Danh Thành viên cấp 2

Bức này em vừa vẽ lúc chiều... mới tập vẽ tóc bằng tẩy nên chưa quen lắm ;;)

Time used: 2h+2h30p = 4h30'
    Material: Pencil, Gango.

...
    NPK, LightHammers, pitlamgi5 người khác thích bài viết này.
  2. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Không biết mọi người thấy thế nào chứ mình thực sự thấy xấu bạn à . Xin lỗi có lẽ gu thẫm mỹ khác nhau
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

mặc dù ko biết vẽ nhưng mình thấy tỷ lệ, sáng tối và các chi tiết ko ổn cho lắm @@
    bong bong mua he thích bài viết này
  4. Kẻ Vô Danh

Kẻ Vô Danh Thành viên cấp 2

bong bong mua he "thực sự thấy xấu"? Bạn thấy xấu chỗ nào và như thế nào thì hết xấu? xin cứ nói thẳng để mình rút kênh nghiệm
    RainyWarrior chỗ nào không ổn bạn có thể nói rõ hơn không?
    PS: 2 bác này avatar đôi à?
  5. RainyWarrior

mình ko phải dân vẽ tranh nên chỉ có thể nói là cảm thấy không ổn mà ko diễn tả đc, lỗi duy nhất mình thấy là con mắt bên trái bức tranh, có thể là bạn chép nguyên mẫu nhưng cũng nên sửa lại xíu, để vậy nhìn kỳ quá @@
  6. bong bong mua he

Kẻ Vô Danh :( mình không biết phải diễn tả sao nữa , bạn có đi học vẽ không ?
    Nhìn giống kiểu truyền thần và chép ảnh lắm bạn àh . Nếu đã đam mê vẽ thì mình thực sự chân thành khuyên bạn nên đi học vẽ và đừng vẽ tranh qua hình ảnh nữa hạn chế thôi
    P/s: :( bị cướp avatar đó bạn àh
  7. Kẻ Vô Danh

Đây là ảnh mẫu.
    Có thể những thứ bạn thấy không ổn là do khi chụp lại. vì mình chụp bằng máy ảnh chứ không dùng máy scane.
  8. bong bong mua he

:( Bạn biết vì sao không nên vẽ ảnh chụp không
    1/ Không nhìn thấy được không gian
    2/ Không phân tích được hình
    3/ Các sắc độ và môi trường
    4/ Cái thần của mẫu
    5/ đáng sợ nhất nó sẽ trở thành thói quen
    6/ Bạn khó có thể đẫy sâu và đi lên
  9. Kẻ Vô Danh

bong bong mua he mình là dân kiến trúc, không phải bên mỹ thuật. vẽ chơi thôi. nếu bạn "khuyên chân thành" như vậy thì mình cũng chả biết nói gì hơn :|
  10. bong bong mua he

Á rồi mình là dân mỹ thuật hem phải dân kiến trúc :3 :3 Hiểu luôn rồi
    Kẻ Vô Danh thích bài viết này
  11. Kẻ Vô Danh

Bạn nói uyên thâm quá, mình thì suy nghĩ nông cạn và đơn giản thôi.
    1. Bạn bè nhờ vẽ nên chỉ vẽ được qua ảnh chụp, không có thời gian cho cả mẫu và mình ngồi ngắm nhau hàng giờ.
    2. Mình vẽ theo cảm hứng, thấy sao vẽ vậy, và không phải ảnh nào mình cũng vẽ, bất đắc dĩ do mẫu không có cái nào đẹp hơn thì phải vẽ.
    3. Dù có trở thành thói quen hay không thì đối với mình cũng không quan trọng. mình vẽ tranh không phải để kiếm tiền.
    4. Mình không phải họa sĩ, đăng lên không phải để khoe, mà để học hỏi kinh nghiệm của những tiền bối - những người cũng vẽ tranh theo ảnh như vậy. Vì vậy xấu cũng là chuyện dễ hiểu.
    tut4everbong bong mua he thích bài viết này.
  12. RainyWarrior

bạn chưa truyền đc cái hồn của mẫu vào tranh rồi, mà mình chuồn đây, ở lâu sợ bạn lại nói mình ko biết gì mà phán như thánh :D
  13. bong bong mua he

-_- " uyên thâm " hem đá đểu mình nha , minh ko biết nói bóng đâu ah.
    Sorry ^_^ vì mình học trong trường mỹ thuật nên nghe thầy cô nói thôi ... mình nghĩ bạn cũng đam mê và thích vẽ . Đối với mình vẽ là tất cả những gì mình có được , mình luôn đặt nó lên trên cuộc sống vì vậy tác phẩm của bạn mình rất xem trọng và cảm thấy tiếc nuối hụt hẫng ...
  14. Kẻ Vô Danh

èo, không có đá đểu gì đâu. Bạn bè mình bên mỹ thuật cũng nói vậy (và cũng nói rằng thầy cô họ nói vậy) nhưng mình không quan trọng hóa vấn đề đến mức đó. Dù có đam mê và thích vẽ, nhưng ngành của mình là thiết kế kiến trúc, vẽ bản vẽ kỹ thuật, vì thế nên vẽ tranh chân dung đối với mình chỉ là giải trí.
    Tuy nhiên t sẽ cố gắng học hỏi và luyện tập thêm. để sau này bạn đỡ hụt hẫng hơn
    bong bong mua he thích bài viết này
  15. Kẻ Vô Danh

RainyWarrior bạn đừng sợ. mình không bao giờ nói ai như vậy đâu.
  16. copbien012

copbien012 Thành viên cấp 1

thích cái cách bác vẽ tóc. tuyệt vời...
  17. Ryu Mafia

Ryu Mafia Mới đăng kí

chủ thớ vẽ cũng đẹp đấy chứ :v chả bù cho em
  18. Tường Rêu

Tường Rêu Thành viên cấp 1

Vẽ vầy là dc rồi, hơn khối người đấy :)
  19. boyfa

boyfa Thành viên cấp 1

20. thu mẫu đơn