Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tranh chì hay Photoshop?

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Kẻ Vô Danh, 24/7/13.

?

Theo các bác đây là?

1. Ảnh chụp Tranh vẽ

4 vote(s)
    57.1%
  2. Ảnh chụp Người rồi chỉnh đen trắng.

3 vote(s)
    42.9%

Lượt xem: 5,133

1. Kẻ Vô Danh Thành viên cấp 2

Các bác cho em ý kiến bức này là tranh vẽ hay là ảnh chỉnh sửa qua Photoshop? ;;)

Và đây là đáp án 8->

...
    canthoquetuivivu9x thích bài viết này.
  2. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

chỉnh sửa và vẽ lại ;))
  3. Kẻ Vô Danh

Kẻ Vô Danh Thành viên cấp 2

chỉnh sửa và vẽ lại là như thế nào??? là chỉnh ảnh về đen trắng rồi vẽ lại á?
  4. pentool_paint

pentool_paint Thành viên cấp 1

nhìn con mắt bên tay phải ko thật ~ đoán là vẽ chì, kĩ năng này kũng nhiều người vẽ đc
    Kẻ Vô Danh thích bài viết này
  5. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Khủng thế :O
  6. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Hic thấy đáp án mới biết, sr bác lúc đầu mình tưởng ctrl+shift+u :D vẽ đẹp đó bác :)
    Kẻ Vô Danh thích bài viết này
  7. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

:-ss:+1::+1::+1::+1:x_x đẹp quá đi
  8. An_Nguyen

An_Nguyen Mới đăng kí

Ngô Sơn Tùng kẻ vô dang là người khá nổi tiếng ở gr vẽ truyền thần của Vn. Bức tranh trên nhìn thoáng thì tưởng là ảnh chụp chỉnh sửa nhưng nếu nhìn kỹ so sánh với ảnh gốc thì là vẽ. Vẽ như ảnh chụp rất dễ có lỗi khác biệt, đặc biệt là các đường nét tóc.
    Một điều mình không thích lắm ở những bức ảnh chụp lại tranh vẽ là họ sử dụng photoshop để chỉnh sửa lại bức ảnh chụp bức tranh, thay vì post nguyên nó như là chụp từ điện thoại hay máy ảnh
  9. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

cái này mình nghĩ là vẽ rồi vì mình so sánh đôi môi , ánh mắt với đặc biết chú ý nhất là mái tóc đều có nhiều nét không giống với ảnh :D
    p/s: đoán thế :D sai thì xin đừng ném gạch tui :-ss:-ss:-ss
  10. dũngmako1

dũngmako1 Mới đăng kí

nhìn đẹp mà, chỉnh sửa kiểu này cũng khó phết đấy
  11. abcnott022

abcnott022 Thành viên cấp 1

cô gái trong ảnh duyên thế bạn

Ủng hộ diễn đàn