Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tranh chì] Hướng dẫn vẽ tranh chân dung ở cấp cao bởi Ngô Sơn Tùng (Kẻ Vô Danh)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi Kym, 12/5/14.

Lượt xem: 132,958

1. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

trời ơi nhìn không khác tí gì ảnh thật chuyển sang nét chì bằng action
  2. nguyentrang13

nguyentrang13 Mới đăng kí

kẻ ô vuông bằng cách nào vậy??:|:|
  3. Kym

Kym Thành viên cấp 2

Trên giấy thì dùng thước kẻ, còn hình mẫu thì lên pts kẻ thôi.
  4. nguyentrang13

nguyentrang13 Mới đăng kí

có thể hướng dẫn chi tiết hơn k? mình k biết dùng pts
  5. Kym

Kym Thành viên cấp 2

Bạn có thể in hình ra với tỷ lệ tương ứng muốn vẽ, thường thì 1/1 hoặc 1/2, rồi kẻ ô lên tờ giấy mẫu, tương tự với tờ giấy muốn vẽ. Nên mua loại chì dùng để khắc màu lục nhạt ý, khoảng 2k5 1 cây.
  6. MaiChau

MaiChau Mới đăng kí

Vẽ tranh kiểu này đòi hỏi sự kiên nhẫn và độ tỉ mỉ, vậy nên dù rất thích nhưng mình cũng chịu. Mình thì thích Phang luôn.kaka
  7. Nvhien

Nvhien Mới đăng kí

sau khi kẻ ô và vẽ, phần tô đậm thì nó còn làm mất đường kẻ, nhưng phần sáng thì đường kẻ của mình vẫn rõ, tẩy cũng ko thấy sạch gì hết :~
  8. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

ta thì bực nhất trường lợp tẩy cái chì bị lì trên giấy, lúc đó chả có cứu vãn dc gì ngoài tô đậm vùng đó, có loại tẩy nào hạn chế tối đa việc đó ko nhỉ?
  9. Estron Stiwdio

Estron Stiwdio Thành viên cấp 2

Sao chép mà sắc độ nó không chuẩn nhỉ, cần đẩy mạnh các vùng tối hơn nữa!
  10. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Loại gôm/tẩy hình cuốn sách hồi xưa ơi là xưa, giá rẻ bèo và dễ bể nhưng lại tẩy khá tốt được vết cháy. Tất nhiên, là tạm ổn chứ ko ngon lành như bình thường lại được. Mà loại tẩy này gần như biến mất rồi. Hiện có loại khuyến mãi kèm theo các sản phẩm trẻ em, là tạm giữ được tính chất gần giống tẩy hồi xưa.

Có một loại khác cũng tạm giữ được tính chất như trên, cũng dễ bể. Là loại màu đen của Hàn Quốc. Loại này các nhà sách ít bán, nên đến các tiệm gần các trường chuyên nghành vẽ.

Còn tẩy xịn hơn nữa so với các loại phồ thông hiện nay thì chưa dùng bao giờ nên ko biết :))
    NvhienSoullegend thích bài viết này.
  11. 18brotherhood

18brotherhood Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn