Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tranh làm từ vân tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Táo Trần, 18/7/13.

Lượt xem: 19,999

1. Táo Trần Thành viên cấp 2

1. Cây in dấu vân tay - ý tưởng cưới hot năm 2013

Tranh in dấu vân tay hình cây là một ý tưởng cưới cực cool và sáng tạo cho đám cưới. Quà tặng đặc biệt của Designs.vn đến các đôi uyên ương là 10 mẫu tranh in dấu vân tay để các bạn có thể sử dụng trong đám cưới của mình.
    Đám cưới là chuyện trọng đại của đời người, vì vậy ai cũng mong muốn đó là một ngày hoàn hảo và đáng nhớ với đôi uyên ương và tất cả các khách mời. Đám cưới ngày nay cũng không chỉ mang tính chất nghi lễ, tổ chức tiệc chiêu đãi họ hàng, bạn bè... mà còn là những giây phút thiêng liêng để cô dâu chú rể có thể nhìn lại những kỷ niệm đẹp về nhau và nhận những lời chúc phúc của mọi người.

Để khiến đám cưới thêm ý nghĩa, vui vẻ và ấn tượng, có nhiều cách trang trí và hoạt động trong đám cưới thú vị như: treo tranh vẽ chì của cô dâu chú rể, chiếu video clip hoạt hình của đôi uyên ương, cắt bánh cưới nghệ thuật hay ký tên vào sổ ảnh để chúc mừng cho cặp đôi... Ý tưởng cưới hot của năm 2013 chính là cây in dấu vân tay. Thay vì chọn quyển sổ in ảnh bình thường để khách mời viết lời chúc, nhiều cô dâu chú rể chọn cách in dấu vân tay và lời chúc của khách lên bức tranh hình cây ấn tượng. Ban đầu, các cây sẽ chỉ có thân và cành trơ trụi, nhưng khi mọi người in vân tây lên cây sẽ tạo thành tán lá tươi tốt, biểu tượng cho sự sung túc, hạnh phúc của đôi uyên ương. "Cây chúc phúc" - tranh in dấu vân tay hình cây đang là một sự lựa chọn cực cool cho đám cưới mà các bạn trẻ nên cân nhắc.

Tranh in dấu vân tay cho đám cưới có thể được vẽ chì hoặc bằng bút màu, cũng có thể được thiết kế trên máy tính. Điều quan trọng nhất khi lựa chọn thiết kế tranh in dấu vân tay hình cây là bạn phải chọn kích cỡ giấy in hay vải đủ lớn để đủ chỗ cho tất cả khách mời tham gia thực hiện tác phẩm này. Kích thước của cây in dấu vân tay đám cưới cũng không nên quá lớn vì có thể sẽ làm cây không được sum suê cành lá, như vậy cũng không đẹp. Ngoài hình thân và cành cây, các bạn cũng có thể thêm các chi tiết khác trang trí cho bức tranh thêm đáng yêu như đôi chim dễ thương, em bé, hình trái tim, bóng bay, ngôi nhà... Và điều quan trọng nữa là bạn đừng quên thiết kế tên cô dâu chú rể và ngày cưới để lưu lại dấu ấn trọng đại này lên cây in dấu vân tay đám cưới nhé. Đặc biệt, tranh in dấu vân tay trong đám cưới sẽ là vật trang trí nhà độc đáo và lưu giữ nhiều kỷ niệm khó quên về ngày kết hôn của 2 người.

Designs.vn xin thân tặng bạn đọc 8 mẫu cây in dấu vân tay đám cưới. Đây là những mẫu tranh vân tay mà các bạn có thể in ra để trang trí cho đám cưới hoặc cho ngôi nhà của mình. Hy vọng mẫu cây in dấu vân tay đám cưới này sẽ là một món quà ý nghĩa cho tất cả độc giả của Designs.vn. Các bạn có thể download toàn bộ mẫu cây in dấu vân tay đám cưới full size kích thước lớn hơn để sử dụng.​
    2. Tranh làm từ vân tay, ý tưởng vẽ tranh ngộ nghĩnh
    Tranh làm từ vân tay là một ý tưởng vẽ tranh mà đứa trẻ nào nếu có cơ hội trải nghiệm chắc chắn sẽ vô cùng thích thú. Cùng khám phá sự ngộ nghĩnh và đáng yêu của tranh làm từ vân tay nhé.
    Với sự sáng tạo vô hạn và trí tưởng tượng phong phú, con người luôn nghĩ ra nhiều cách để khắc họa cuộc sống xung quanh bằng tranh vẽ. Ngoài những công cụ vẽ, chất liệu vẽ thường gặp như bút chì, sáp màu, màu nước, giấy, vải... bạn thậm chí có thể sử dụng chính những ngón tay của mình để tạo nên những tranh làm bằng vân tay rất ngộ nghĩnh và đáng yêu. Tranh làm bằng vân tay chính là một trong những cách vẽ rất đơn giản mà lại phát huy được trí tưởng tượng, sáng tạo của trẻ em một cách rất hiệu quả. Chỉ cần đôi bàn tay, một tờ giấy và mực màu, trẻ em đã có thể tạo ra những bức tranh làm bằng vân tay vui tươi, sống động.
    Những con quái vật, khủng long bỗng trở nên bé nhỏ và đáng yêu hơn với tranh làm bằng vân tay.
    Với những hình bầu dục của vân tay, trẻ em có thể thỏa sức sáng tạo, tô vẽ thêm những màu sắc, chi tiết khác để thể hiện những bức vẽ độc đáo.​
    Thích thú với những tranh làm bằng vân tay hình các con vật. Cách làm đơn giản của tranh làm bằng vân tay khiến trẻ em dễ dàng thực hiện và kể cả người lớn cũng rất ấn tượng với sự ngộ nghĩnh của những tác phẩm hội họa đáng yêu này.​
    Có vô vàn sáng tạo khác nhau tạo nên sự thú vị của tranh làm bằng vân tay.
    Bạn cũng có thể tự tạo nên tranh làm bằng vân tay để thể hiện tình cảm với người mình yêu thương. Một cách không khó mà lại thật ngọt ngào phải không?​
    Thậm chí còn có cả ứng dụng giúp bạn sáng tạo tranh làm từ vân tay mà chẳng lo bị bẩn tay nữa.​
    Chỉ với mực đỏ và bút dạ đen, bạn cũng có thể vẽ tranh bằng vân tay.​
    Những ý tưởng làm thiệp handmade thật đáng yêu với tranh làm từ vân tay. Hãy làm người khác cảm nhận được tình cảm của bạn bằng những sản phẩm cộp mác của chính bạn nhé.​
    Nguồn: designs.vn

...
    vsea, HAYATEvayno, ngocthu13 người khác thích bài viết này.
  2. —Giàng—A—Þáo—

—Giàng—A—Þáo— Thành viên cấp 2

nhìn Hài thật ;;)
  3. Phuong Tran

Phuong Tran Thành viên cấp 2

Cũng hay và dể thương ghê :like:
  4. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Trông dễ thương quá <3
  5. pitlamgi

pitlamgi Banned

Bên Tây ý tưởng của người ta phong phú thật :-bd
  6. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Đẹp lạ
  7. nguyenngocphuc

nguyenngocphuc Thành viên cấp 1

8. Thy Tâm

Thy Tâm Mới đăng kí

miết từ ngày học cấp II đã thử làm tranh kiểu này, nhưng ko chế đc cái mực dấu, dùng màu nước bết quá nên nản :))
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Con gà hay con công mà hài vậy @@..đầu gà đuôi công.
  10. ngocthu

ngocthu Mới đăng kí

Hay nhỉ.. :v
  11. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

miết từ ngày học cấp II đã thử làm tranh kiểu này,
  12. Unicornixx.

Unicornixx. Thành viên cấp 2

chòi cái bức xe đạp với dàn bong bóng đẹp thế kia :x
    mà bức mấy con khủng long nhìn như dây xúc xích wahahaha :))
  13. quangnghiavn

quangnghiavn Mới đăng kí

bạn ơi link download không được nữa.bạn gửi lại cho mình qua mail nghiasitinh86@yahoo.com nha.vì mình sắp lấy vợ.nên mong bạn giúp đỡ cho mình.mình cám ơn

Ủng hộ diễn đàn