Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tranh tập vẽ wacom nhà êm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi Yuu Ait, 29/3/15.

Lượt xem: 3,736

1. Yuu Ait Thành viên cấp 1

em mới mua wacom và hiện tại đang tập sử dụng, đây là quá trình vẽ wacom của em của 1 tuần nay
    3 pic này đều trong 1 tuần, cảm nhận thấy việc line khác khó khăn nhưng vẫn đang cố gắng, mọi người nhận xét giúp em nha : ( tranh theo thứ tự từ ngày đầu tiên cho đến ngày cuối cùng )
    P/s: có ai có bí quyết line mượt trên paint tool sai chỉ em với nhé ;)

...
    Astermartin, b0yHN_96, Hảo Hảo7 người khác thích bài viết này.
  2. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:(( line không được như chì, toàn dùng để sketch rồi đi line bằng chuột ==! 8-| hay là do con small nó ko đủ diện tích nhỉ
  3. Yuu Ait

Yuu Ait Thành viên cấp 1

em line vẫn bt mà =W= em cũng xài con small, line vẫn ngon nhưng o dc mượt thôi
  4. Sorral

Sorral Thành viên cấp 1

thớt có học sử dụng wacom ở đâu ko ạ , để e học với ạ , T^T
    Astermartin thích bài viết này
  5. Kiku194

Kiku194 Thành viên cấp 2

Mình line hay bị run tay :( có cách nào khắc phục không nhỉ ?
  6. vanmailaemtran

vanmailaemtran Thành viên cấp 1

đỉnh wá.
    bạn có thể hướng dẫn mình dc hong?
  7. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

2 bức đầu tiên dễ thương ghê :((((((((((((((
  8. Yuu Ait

Yuu Ait Thành viên cấp 1

=W= mình tự học ở nhà, tự ngồi vẽ hí hoáy trên em wacom, lúc đầu nét nó tệ lắm, nhưng xài 2 3 ngày thì wen wen, mới vẽ mấy bức trên thử :( bí quyết của mình là...............vẽ nhiều sẽ quan =W=, còn 1 cách nữa :v các bạn có thể vẽ ra giấy trước, sau đó scan lên máy ròi dùng wacom line lại nét trên đó.
    Sorral thích bài viết này
  9. Yuu Ait

Yuu Ait Thành viên cấp 1

Kiku194 bạn thử zoom tranh lên sau đó line từ từ xem
  10. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Vậy là trước đây bạn vẽ bằng bút chì trên giấy cũng tốt lắm rồi đúng không?

Thích màu tranh của bạn ghê. Nhìn rất đáng yêu :3 :3
  11. Yuu Ait

Yuu Ait Thành viên cấp 1

skylla25 :> cái này còn tùy người nhận xét bạn, thank bạn :v
  12. khanhlinhdao

khanhlinhdao Banned

được đó bạn mình đang cầm đầu team phát triển truyện tranh các bạn có nhu cầu tham gia tim vào đây đăng ký nhé.
    drivers.com.vn

Ủng hộ diễn đàn