Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trên tay máy ảnh Canon EOS 800D: bản nâng cấp với nhiều tính năng hay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Phu_Le0301, 26/4/17.

Lượt xem: 13,930

1. huynh.phuongchi

huynh.phuongchi Thành viên cấp 1

Đúng òi phải đến coi và mua chứ, ai lại mua máy ảnh qua mạng hả.
    Mà em thích dòng mới này là lấy nét thông minh đó, chụp mới sướng.
  2. leduy4u

leduy4u Thành viên cấp 1

huynh.phuongchi đúng rồi em nói đúng ý anh, với sự nâng cấp ISO: 100-25.600 (mở rộng đến 51.200) thì tha hồ chụp mà không sợ nhiễu. Theo anh đây là sự nâng cấp đáng giá đó.
  3. trannguyenduyminh

trannguyenduyminh Thành viên cấp 1

leduy4u :bác có di offline Canon ko, hôm nay mới bắt đầu đó. Có gì lên giao lưu bác tư vấn em vài cái.
  4. leduy4u

leduy4u Thành viên cấp 1

5. leduy4u

leduy4u Thành viên cấp 1

Một trong những tính năng mà mình thích ở máy này là chống rung. Cái này lợi hại khi ta chụp nhanh, tỏng điều kiện thiếu sáng hay tốc độ chậm thì rất tiện. Không rõ con 800D này dùng công nghệ chống rung gì nữa.
  6. huynh.phuongchi

Đúng rồi offline ở đâu không nói vậy bác trannguyenduyminh . Mà offline này chắc được tận tay xài thử và test thoải mái tính năng của Canon 800D luôn ha. Mà không biết có bán giảm giá nữa không đây :D
  7. hanghtt

hanghtt Thành viên cấp 1

:(( mới xúc a6k xong thì ra con này
    kaisoulpro thích bài viết này
  8. trannguyenduyminh

leduy4u huynh.phuongchi ở Lê Thánh Tôn á. Hau bác vô fb Canon Vietnam xem. Còn ngày mai với mốt nữa là hết rồi.
    Sr đi làm sáng giờ, mai tính làm xong qua chơi đây. 2 bác rảnh lập kèo đi nào
  9. kaisoulpro

kaisoulpro Thành viên cấp 1

hanghtt xúc con nữa 2 tay 2 súng :)))
    hanghtt thích bài viết này
  10. hanghtt

hanghtt Thành viên cấp 1

em không có đạn bác ợ :((
  11. kaisoulpro

trannguyenduyminh: chiều em đi làm xong chạy qua chung các bác, inbox cho xin công tắc cái nha :D
  12. huynh.phuongchi

OK, hẹn gặp các anh em ở offline nha.
  13. huynh.phuongchi

Mà đố mấy anh em chứ, tính năng nào đáng ăn tiền nhất của con 800D này?
  14. trannguyenduyminh

huynh.phuongchi chắc là trang bị tính năng lấy nét liên tục với chống rung :D quay phim sướng phải biết :D
  15. kaisoulpro

trannguyenduyminh: chiều nay đi gặp mấy con Pikachu vui phải biết :))) lúc nãy em cầm được con 800D vs 77D à, quay qua quay lại bác mất tiu.
  16. trannguyenduyminh

kaisoulpro lo đi săn Pokemon bác ơi, mà công nhận vui thật :))) được cầm thử con 800D, test các kiểu rồi, chụp lấy nét nhanh, quay phim thì chưa có điều tiện test nhiều nhưng thấy chống rung khá ổn.
  17. huynh.phuongchi

Em cũng thích Pokemon, nghe nói Canon đang có chương trình mua máy M6 gì đó được tặng thêm á.
  18. william_av

william_av Mới đăng kí

Mình thì thấy 800D cũng không có nhiều khác biệt với 700D nhỉ, chắc là Canon cưng chiều các fan của mình khi họ chủ yếu nâng cấp bên trong còn bề ngoài nhìn lướt qua khó phân biệt quá.
  19. leduy4u

leduy4u Thành viên cấp 1

Nhưng mà đặt tên như vậy thì fan Canon cũng hơi chưng hửng. Chắc Canon muốn tạo ra một phân khúc khách hàng mới nữa sao?
  20. kaisoulpro

mình thấy 800D có nhiều công nghệ mới đó chứ.

Ủng hộ diễn đàn