Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trên tay máy ảnh Canon EOS 800D: bản nâng cấp với nhiều tính năng hay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Phu_Le0301, 26/4/17.

Lượt xem: 13,921

1. leduy4u

leduy4u Thành viên cấp 1

kaisoulpro: Công nghệ nào nói ra coi, công nghệ nào là đáng đồng tiền và hơn hãng khác? Hay có những điểm nào mà hãng khác có, còn Canon chưa?
  2. william_av

william_av Mới đăng kí

Thực ra còn một điểm nữa là nếu dùng đồ của Canon sẽ không bị mất giá, có thể sang nhượng cho bạn khác mà không bị lỗ nhiều, đặc biệt mấy con mới, cửa hàng đại lý đều có thu lại giá tốt.
  3. huynh.phuongchi

huynh.phuongchi Thành viên cấp 1

Em xài thì thích em mua máy mới thôi, mà máy cũ giữ làm kỷ niệm hay cho người thân xài. Chứ ít khi bán đứa con thân yêu của mình lắm.
  4. william_av

william_av Mới đăng kí

Ngưỡng mộ bạn Phương Chi quá, nhà thật có điều kiện, ai làm bạn trai của em thì thực sự luôn happy ha ha.
  5. trannguyenduyminh

trannguyenduyminh Thành viên cấp 1

6. kaisoulpro

kaisoulpro Thành viên cấp 1

leduy: bộ xử lý hình ảnh mới với cái vụ lấy nét nhanh hơn là em thấy ngon lành rồi. không phải các hãng khác không có mà trải nghiệm người dùng mình thấy tốt hơn :D
  7. william_av

william_av Mới đăng kí

Thực ra người dùng thích Canon bởi vì hệ thống ống kính máy ảnh đa dạng và có nhiều lựa chọn mà thôi
  8. huynh.phuongchi

huynh.phuongchi Thành viên cấp 1

Mấy hãng khác cũng có nhiều ống kính vậy. Với các ống kính các bên thứ 3 cũng đang lựa chọn như Tamron, Sigma...
    Theo em nghĩ là Canon đã vào thị trường VN lâu, đánh vào tâm lý khách hàng, dễ dùng và truyền thông tốt.
    À, em quan tâm đến chế độ hậu mãi và khuyến mãi khi mua nữa.
  9. kaisoulpro

kaisoulpro Thành viên cấp 1

em dùng Sigma nó cũng hỗ trợ nhiều dòng máy khác nữa chứ đâu chỉ riêng Canon đâu bác william nên e ko đồng ý lắm.
  10. trannguyenduyminh

trannguyenduyminh Thành viên cấp 1

tâm lý người dùng thấy ở ngoài xài nhiều thì người ta xài theo cho tiện thôi. các bác bàn vĩ mô quá :D
  11. Hana1123

Hana1123 Mới đăng kí

máy ảnh này lấy nét có nhanh ko nhỉ, nếu muốn chụp hình góc rộng nên kết hợp thêm lens nào nữa nhỉ
  12. cháo lòng

cháo lòng Mới đăng kí

cảm nhận khi cầm em này được 1 tháng... Sướng vê ca lờ các thím ạ :D

Ủng hộ diễn đàn