Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trợ giúp biên tập video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Hai Chau Render, 10/4/17.

Lượt xem: 1,708

1. Hai Chau Render Mới đăng kí

Em là người mới học biên tập video.
    em muốn chèn khung hình quay phim có đếm số giây + cái chấm đỏ nhấp nháy vào video thì phải làm sao ạ.
    ai biết hướng dẫn em + cho em xin cái link dowload bộ ảnh đó luôn nha.
    em cảm ơn trước ạ.
    giống y như cái clip này nha mấy anh.
    youtube.com/watch?v=mDEzkFs8Qbc
    à em quên em mới tập trên camtasia 8.6 ạ

...
  2. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

cái này t xài ae vẽ ra rồi làm key, còn không thì bác lên google sreach "video recording frame"
    Hai Chau Render thích bài viết này
  3. Hai Chau Render

Hai Chau Render Mới đăng kí

Còn mình muốn làm cái chấm nhấp nháy thì sao hả anh
  4. Panda191

cái này vẽ nút đỏ ra xong đặt Opacity chuyển từ 0-100% rồi 0 canh đều đều rồi copy ra, cơ mà cái này dùng trên ae hoặc flash nhé, còn camtasia thì t ko dùng không biết
  5. Hai Chau Render

Hai Chau Render Mới đăng kí

em hỏi thêm vấn đề nữa là ví dụ mình có 1 cái video mà mình muốn đặt 1 cái video nữa vào trong video đó chỉ 3/4 chiều rộng thôi và sau đó thì cho mờ đi cái video cũ hoặc to lên thì có được không ạ
    nó tựa tựa như zầy mà đều là em đặt trong chính giữa cái video kia và cho ảnh video kia toàn màn hình ra và to lên
    youtube.com/watch?v=lmIEpoKrBjs
  6. vuhoan42

vuhoan42 Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 10/4/17
    ánh ry thích bài viết này
  7. Panda191

cái đó dễ mà, giống như kiểu 2 layer trong PTS thôi, cái nền thì để clip phóng to, thêm blur, còn cái kia thì để nó nhỏ lọt khung thì ok
    songngu2014 thích bài viết này
  8. ánh ry

ánh ry Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn