Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Trợ giúp] Cách chèn chữ khớp với nhạc trong After effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi August Lê, 7/12/15.

Lượt xem: 2,637

1. August Lê Thành viên cấp 2

Mọi người cho mình hỏi là mình muốn chèn chữ chạy theo bài hát trong 1 clip như mấy clip trên youtube mà có chữ chạy theo lời ak thì mình phải làm cách nào. Mình đang dùng After Effect mà chèn cho khớp nhạc thì hơi bị lâu và mệt.
    Xin mọi người chỉ giáo, cảm ơn mọi người nhiều nhiều.:D:D:D:D

Đại khái là chữ chạy giống trong clip này ak.

...
  2. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Clip trên làm bằng phần mềm này Aegisub nà :D AE mò thì tới Tết :))
  3. August Lê

August Lê Thành viên cấp 2

hic, vậy mình làm clip bên AE rồi dem qua Aegisub được không bạn kjng_lamboghini .:D:D
  4. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Bỏ hết làm từ đầu cho nhanh bạn ơi :D, bạn muốn làm bài gì, Google Search hướng dẫn sử dụng Aegisub, nó có làm sẵn nhiều bài lắm, hên thì có sẵn File Sub đã được edit, down về bỏ vô Clip mình thôi :D
    August Lê thích bài viết này
  5. August Lê

Thanks kjng_lamboghini nhiều nhan. Dể search thử xem sao chứ làm bằng AE phê qué :-(||>
  6. August Lê

Các bạn có ai có sub AEgisub bài I do_911 band không cho mình xin với. Mình search mà không có, có cái link nhưng die rồi, hic. CẢm ơn các bạn nhiều.

Ủng hộ diễn đàn