Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trợ giúp in ấn với các bác - hép mi...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bà Cô, 25/10/17.

Lượt xem: 1,639

1. Bà Cô Thành viên cấp 1

Các bác có ai rành bên in ấn không cho mìn hỏi xíu với nhé! :D:D
    Khi mìn làm file in ví dụ như in khổ lớn (đại loại là 4.5 x 6m). Nhưng máy yếu quá mình ko làm đúng size được? Vậy bác nào cho mìn hỏi là mìn có thể làm file nhỏ hơn rồi nhà in tự phóng lến được không nhỉ?
    VD: File in ra có size là 4.5m x 6m, mình làm trên máy thu lại còn 45cmx60cm rồi đưa file cho bên in để họ phóng lên được không ạ?
    Hép mi!!!!
    :-??:-??:-??

...
  2. nguyenro

nguyenro Mới đăng kí

được bạn nhé, bạn nên làm trên phần mềm vector, tham khảo tại thietkegroup.com
  3. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

nguyenro : cảm ơn bạn, nhưng mình làm cái này dạng poster nên mình làm trên PSD được không vậy? có những hình ảnh mình sợ phóng lên bị vỡ (liệu có vỡ nhìu ko ta?? ) /:)
  4. DatHoangbt

DatHoangbt Thành viên cấp 1

File to thì nên dùng AI hoặc Corel, còn dùng Pts thì bạn nên để kích thước theo tỉ lệ và to nhất có thể kèm theo để DPI cao cao xíu 500-600,còn hình ảnh vỡ ko thì bạn zoom ra là thấy!
    Bà Cô thích bài viết này
  5. phuongmy

phuongmy Thành viên cấp 1

làm tỉ lệ 1/3 indecal độ phân giải 300 yếu quá thi 250, in bac thì để 100 hoặc 80
    Bà Cô thích bài viết này
  6. phuongmy

ông thu nhỏ quá sao in được
  7. phuongmy

và nên xuất tiff chứ đừng jpec nhé
    Bà Cô thích bài viết này
  8. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

Cảm ơn mọi người nhèo nheo!! ^^ >:D<
  9. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Làm trên photoshop thì phải đúng size, nhưng mà làm gì có máy in nào khổ 4.5m, bạn in chất liệu gì thì hỏi bên nhà in, nó sẽ cho khổ in rồi dựa theo khổ in mà tách file ra
    Ví dụ như in hiflex 4.5x6m thì tách thành 2 file 3x6m và 1.5x6m rồi ghép mí lại
    Nếu xuất thành 2 file như vậy thì nhẹ hơn
    Còn không được nữa thì xuất thành png hay jpg in cũng đc, chả sao đâu
    Bà Cô thích bài viết này
  10. Bà Cô

Bà Cô Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn