Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trợ Giúp Về Chọn Màu Sắc Cho Nhận Dạng Thương Hiệu Của Công Ty

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi Vu_Tinh, 30/1/18.

Lượt xem: 6,815

1. Vu_Tinh Mới đăng kí

Chào mọi người mình đang làm hệ thống nhận dạng thương hiệu cho công ty nhưng thật sự gặp khó khăn quá.
    Logo đã có sẵn rồi và công ty yêu cầu phải sử dụng màu Vàng như logo và Màu xanh như file mình up. Mình thấy hai màu nay rất khó để đi cùng với nhau nên không biết phải phối hợp với nhau thế nào nên xin nhờ mọi người trợ giúp.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều.

[​IMG][​IMG]

...
  2. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Cái này cho bạn tham khảo. Về logo thì không đụng vào được rồi. Background nên chọn là trắng vàng hoặc trắng xanh. Chữ là mầu vàng, trắng, xanh tùy bạn cho sao cho phù hợp là được
    Vu_Tinh thích bài viết này
  3. Vu_Tinh

Vu_Tinh Mới đăng kí

Hàn Thiên Hành cảm ơn bạn, mình đã thử nền trắng nhưng lại nhận đánh giá là quá đơn giản.. Giống như mẫu namecard trên file bạn gửi vậy.
    Hàn Thiên Hành thích bài viết này
  4. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

2 Màu này có sắc độ màu khá đậm & gần bằng nhau nên kết hợp lại rất khó. Theo mình bạn nên đi theo hướng này, vì có hình kim cương trong đó, thì đi theo kiểu Geometric, kết hợp 2 màu trên & thêm các màu trộn giữa 2 màu vàng - xanh đó. Bạn có thể tạo dải màu Gradient dựa trên 2 màu trên để tìm ra các màu còn lại. Chủ đạo vẫn là 2 màu trên.

Thêm cái nữa là thay đổi lại sắc độ 2 màu trên đi, nhìn sậm quá. Cả 2 cái đều sậm, nên có chính phụ.
    Hình trên chỉ là minh họa thôi.
    Vu_Tinh thích bài viết này
  5. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

#3. Vu_Tinh Cái này còn phụ thuộc và thẩm mĩ của sếp bạn nữa mà. Cái trên chỉ là tham khảo cho bạn thôi. Bạn có thể xem rất nhiều mẫu trên mạng. Chủ yếu là đi theo được Gu mà sếp bạn mà vẫn giữ được yêu cầu.
  6. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

bạn vào image google search yellow and green logo để tham khảo những logo sử dụng tone màu như bạn nói bên trên nhé

Ủng hộ diễn đàn