Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trợ giúp về hiệu ứng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Minh nguyễn 2, 29/4/18.

Lượt xem: 3,997

1. mình tình cờ quẹt con trỏ bôi đen mấy dòng chữ thì thấy hiệu ứng lên khá là đẹp (ngay chỗ chữ "bạn" với "rang").Cho mình hỏi là illustrator có công cụ hay làm ntn để đc như vậy không? mình cám ơn.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý thớt là cái hiệu ứng của nền đen trên text nó trộn lẫn với lớp màu lá cây của đối tượng kia à?

- Thì bây giờ đặt một nền màu đen rồi đổ Opacity xuống thấp hoặc dùng tới Blending Options là được.
    Minh nguyễn 2 thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Hồng Sơn : Bi giờ, mình nhìn kỷ lại, thì chỉ là khi bôi đen bất cứ màu gì, nó cũng sẽ là đảo ngược của màu xanh, chứ đâu có hiệu ứng gì đâu, bi giờ, ở bên ngoài, gõ chữ chọn màu xanh lá, giống cây xanh đó, rùi bôi đen chữ, lúc đó, cũng sẽ thành Invert thành màu cam cam, do ngược của xanh, Invert sẽ là màu cam, chứ hok có cái gì dị ứng cả. chỉ là Invert để dễ nhìn thui. :))

Ủng hộ diễn đàn