Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trợ giúp về xóa phần màu dư thừa trong cắt ghép ảnh photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi VuDuy Tung, 22/6/15.

Lượt xem: 3,543

1. VuDuy Tung Mới đăng kí

Mình mày mò mấy ngày nay mà không thể nào biết các xóa màu đen dư thừa ở viền ảnh mình cắt ghép, mong các bạn chỉ cách hướng dẫn mình xin cám ơn.

...
  2. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

Lại mẫu in áo à, :)):)):)):)):)):)):))
  3. VuDuy Tung

VuDuy Tung Mới đăng kí

đúng rồi đó bạn mình chỉ hỏi cách khắc phụ lỗi màu như vậy thôi :(
  4. mrquang789456

Cắt hình gà thì bị chứ sao, Đè CTRL + Click chuột vào layer vừa cắt Thả Ctrl ra, Bấm B (chọn Brush) chọn màu brush trắng, tô cmn , Hết,
    Cách 2 cắt hình bằng pentool, tạo đường Pen xong, bấm Ctrl+ Enter , bấm Ctrl + J
    hoặc bằng cách dễ nhất là đưa mã thẻ điện thoại mình vẽ luôn cho,
    :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
  5. VuDuy Tung

VuDuy Tung Mới đăng kí

Đó là cách khắc phục tối iu nhất của bạn sao, mình nhớ là hình như có phương pháp lọc màu tự động giữ màu trắng xóa hết các màu khác,
    - cách của bạn mình cũng biết, dù sao cũng cám ơn bạn
  6. mrquang789456

Dùng Pts mà không căt bằng Pentool thì thách bạn bỏ dc viền đen đi mà ko bị nhoè nhoẹt
  7. mrquang789456

Không lại bảo mình bốc phét nhá
    VuDuy Tung thích bài viết này
  8. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

trắng thì cũng có dam ba lọai trắng biết thế nào mà xóa bạn máy chứ phải thông minh như người đâu.mrquang789456 nói đúng đó.
  9. VuDuy Tung

VuDuy Tung Mới đăng kí

chắc mình thiếu kinh nghiệm, lần sau phải cắt hình cẩn thận hơn, chứ làm ẩu thiệt
    - cám ơn mr.quang nhé :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/15

Ủng hộ diễn đàn