Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trốn nghĩa vụ quân sự 3 năm liên tiếp, thanh niên bị đi tù

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 17/8/14.

Lượt xem: 29,939

1. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:"> đi NVQS có chết đc đâu mấy bố :"> đi cống hiến cho tổ quốc là vinh quang mà
  2. quynh531

quynh531 Mới đăng kí

Ở chỗ e có cái rất oái oăm nhé. Cái thằng cv oổn định thì nó kêu đi, cái thằng aất ơ thì nó ko gọi. Mà ko phải ai cũng đc đi đâu ạ. Mỗi phường có 2 ng. Bữa thằng e họ bị gọi phải chạy chọt 4mil mới xong. Mà cũng chả dám kêu ai đấy.
  3. mylove29

mylove29 Thành viên cấp 2

Từ tháng 07/2013 cơ mà :))
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

chế độ quân dịch ở HQ hay Israel do nước đó còn tình trạng chiến tranh, Nhiều thằng mang cái đó ra chém thì cũng lạ thật, VN còn đánh ai vậy?
  5. midinferno

midinferno Thành viên cấp 1

đã đi NVQS từ năm 2009 :))
  6. tamvo

tamvo Mới đăng kí

sắp ra trường mà gặp kiểu này thì quá thảm @-)@-)
  7. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

ặc, gần chỗ mình đây mà, khu này toàn xinh tươi thôi. may là mình trước khi xuống sài gòn học đã làm giấy tạm vắng 5,6 năm nên giờ vẫn tung tăng chưa bị gọi. :))
  8. zsaghdfuru

zsaghdfuru Thành viên cấp 1

BM rồi =.= e cũng trốn 2 năm rồi =,=
  9. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

đi lính hết 18 tháng, mình trước đi là 2 năm, cậu này đi tù 1 năm 3 tháng, kể ra vẫn lời chán :v. Mà đi lính hay đi tù thì cũng bị cái trò ma cũ ma mới giống nhau cả thôi, nhưng kể ra đi lính thì nó đỡ nhục hơn :v, với cả cũng có nhiều kỷ niệm vui ra nước mắt
  10. rubinh0c

rubinh0c Mới đăng kí

22 tuổi rồi mà ko thấy gọi gì cả
  11. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Đi nghĩa vụ có 18 tháng ko đi, hết chuyện đi dân phòng, đi dân phòng chã dc gì, dc mỗi bị ng ta ghét ... hài
  12. comdavid

comdavid Thành viên cấp 1

- Xăm trổ nên chẳng bao giờ bị gọi đi. =))
  13. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

Cusuhao :ko phải tính theo năm nhé
    năm đầu là trốn ở cấp xã 2 lít
    năm sau khám xã ok , trốn cấp huyện 3 lít
    năm sau nữa khám xong 2 cấp , có lệnh đi nhưng trốn ( đi tù )
  14. căng ah nha! thế này thì mình biết phải làm sao? chưa có đi NVQS
  15. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Hết ý định :((
  16. pon1989

pon1989 Thành viên cấp 1

cứ như thế này thì không biết vận mệnh tổ quốc sẽ đi về đâu
    toàn thanh niên chậm tiến
    mình học xong đại học,đi nghĩa vụ 18 tháng vẫn thấy bình thường
  17. kiến trúc sư

kiến trúc sư Thành viên cấp 1

năm 2009 mình phải đi khám nv, dù biết xét nguyện vọng 2 sẽ đủ điểm đỗ ĐH nhưng mình sợ có kết quả báo đỗ muộn quá, người ta lại bắt đi nv nên mình đã đeo kính giả cận... :D
    ... tuy vào khám ở huyện mấy ông rất cứng nhưng mặt mình cũng dày, nên đã trượt vì dòng chữ "cận nặng" trong giấy khám, mọi người thông cảm vì mình đã thi ĐH muộn 4 năm nên muốn đi học luôn, ko muốn bị bảo lưu :D:D à năm 2006 mình khám lần đầu nhưng trượt vì gầy quá
  18. tratuicozyvn

tratuicozyvn Banned

upppppppppppppp bán hàng đông khách nha
  19. thanh lam vo

thanh lam vo Thành viên cấp 2

pon1989 ak, đã trót đã lỡ iu rồi, đy xa vk thương con thèm thịt chó lắm bác ợ, chứ 1 năm trước mak đy thì em theo liền....
  20. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn