Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trong đây có bác nào đang làm việc bên mảng Thiết Kế ko ạ ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Division, 5/8/14.

Lượt xem: 3,123

1. Division Thành viên cấp 1

Em tốt nghiệp xong 2 năm bên FPT Arena giờ đang gấp rút làm CV + Portfolio để xin việc. Chả là hôm nay có lên xem công việc tuyển dụng thấy cái mảng Graphic Design toàn bắt phải thạo AI + InDesign [​IMG] ..mà em thì cực ghét 2 thằng đấy nên hơi nản ạ...Xét ở khả năng hiện tại, em thành thạo PS với AE + Premiere và 1 chút Maya hơn 2 thằng kia, nếu đc có thể xin vào ở vị trí Motion Graphic với vị trí nào nữa vậy các bác ? Ko thạo AI có phải là mất lợi thế lắm ko ? Vì em cũng ko có ý định làm bên mảng Logo ..
    Chân thành cảm ơn. Sẵn dây bác nào ở SG cho em giao lưu học hỏi thêm kinh nghiệm với ạ [​IMG]

...
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Cá nhân mình thấy AI hay Corel khá đơn giản mà, bác đã thạo mấy thằng khó hơn rồi tìm hỉu mấy cái kia chút đã khó chi :3
    Division thích bài viết này
  3. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Mình ở HCM hi vọng có thể giao lưu học hỏi với bạn, Ai,Corel đang dùng còn indesign lâu rồi không chơi với nó có lẽ quên luôn rồi :D bạn thạo mấy cái kia thì cái này không phải là trở ngại lớn đâu như TPaine nói rồi đấy
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Học trong đó họ ko dạy thớt Ai hay Corel à? =)
    Hà BơDivision thích bài viết này.
  5. Division

Division Thành viên cấp 1

Hồng Sơn thích bài viết này
  6. Division

Up phát, có bác nào thích bên mảng Video Editor , 2D animation ko ạ ? Rồi tiện thể em hỏi khi đi PV ngta hỏi mức lương mong muốn mình nên deal như thế nào là đc đối với 1 thằng sv mới ra trường chưa có kinh nghiệm như em :(
  7. Đào Kính

Đào Kính Thành viên cấp 1

2 món đó mà không biết vậy bạn vẽ logo bằng PAINT ah? nếu mình là nhà tuyển dụng cũng không biết bố trí cho bạn công việc gì nữa.Chúc bạn tìm đúng công việc với khả năng mình đang có.
  8. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

chời tốt nghiệp mà không rành AI với ID à
  9. vsea

vsea Thành viên cấp 3

2 bạn trên dọa người vậy :-s
    Mình đảm bảo với bạn là bạn giỏi AE là đã có rất nhiều việc rồi. Và nói không quá là thường lương cao hơn 2D nhiều
  10. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

vsea lương bao nhiêu v bác?
  11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Của mình không phải là lương, và rất tiếc là không chia sẻ vấn đề này đc.
    Phuocy Phan thích bài viết này
  12. Division

Em đâu định theo mảng Logo đâu mà cần AI ạ ? Em theo Video Editor với 2D animation, kiểu như motion graphic ấy. Diễn đạt bên PS vẫn ok mà, AI xuất Vector trừ trường hợp cần in với kích thước to thôi.
  13. vanthao171088

Division quận mấy vậy chắc hôm nào theo học quá thích mảng video, motion lắm :)
  14. Division

vanthao171088 : Dạ em ở Tân Bình anh ơi. Đc có dịp học hỏi thêm ở anh cũng tốt.
  15. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

Học 2 năm ở Arena ra mà chưa tự tin đi làm được lun hả Division :-s
    nên học thêm mấy khóa nâng cao chuyên sâu thì sẽ ổn hơn ak
  16. Division

Akitochan : Vâng anh, tại vì HK 1 với HK 2 là 2 khoá khác nhau quá ạ. Bên thì học AI, PS, ID..1 bên lại chuyên về nghệ thuật điện ảnh ( AE, Premiere, Audition...) nên khó mà thuần thục hết tất cả các mảng ạ. :(
  17. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

Division nếu như vậy thì mình nghĩ cái gì bạn cũng học sơ qua, cái gì cũng bít, rồi cuối cùng hok bít cái gì chuyên sâu mất oy, xin việc như vậy sẽ rất khó
  18. Division

Akitochan Bài viết e có ghi là e khá đầu tư về Video Editor với AE đó bác. Mà thấy mảng này khá ít nhà tuyển dụng cần nhỉ :(
  19. vanthao171088

20. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

vanthao171088 hình như trong YAN có Tùng Monkey, coi mấy chương trình toàn thấy ảnh phụ trách mảng video trong đó :v

Ủng hộ diễn đàn