Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Trung Quốc lăng mạ người Việt Nam là một lũ khỉ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 17/6/15.

Lượt xem: 14,391

1. vhngan

vhngan Thành viên cấp 1

cái clip này mình coi cũng lâu rồi, mà không được phổ biến rộng rãi nên ai cũng không biết, thậm chí bên Trung Quốc cũng ít người biết đến. Đúng như bạn #9 HanTalU nói chỉ do người Việt hành động như lũ khỉ thôi.
  2. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Người nước ngoài họ không ưa gì Việt Nam đâu.
  3. Long-Hòang

Long-Hòang Mới đăng kí

Bác ToiHocDoHoa nói chuẩn :)
    Chửi hùa theo đám đong vậy chả khác gì tự xác nhận mình là lũ khỉ :D
  4. raspberry

raspberry Thành viên cấp 1

giỏi làm lại clip mà trêu nó, ai cấm ?
    ngu mới chia sẻ n~ thứ chẳng hay ho j như vậy :)
  5. icbm123

icbm123 Thành viên cấp 2

Không có lửa thì không có khói , quan điểm của em là thês:-c:-@:-@
  6. King Khủng Designer

King Khủng Designer Thành viên cấp 1

Đa phần các bạn đều yêu nước và am hiểu lịch sử qua truyền thông nhà nước VN, môn lịch sử, môn chính trị. Còn thực tế lịch sử ntn thì chúng ta ít ai nắm rõ được. Thực tế thì Bác Hồ khi xưa đã qua Liên Xô và Trung Quốc để tìm đường cứu nước. Vì lúc đó hai nước lớn nầy là hai nước tiên phong trong XHCN để đối đầu TBCN. Và VN ta có HCM đi theo tư tưởng nầy và muốn VN cũng là một nước theo đường lối XHCN Mac Lenin. Được sự hỗ trợ từ Liên Xô và Trung Quốc. HCM của Miền Bắc VN đã đánh thắng Và thống nhất Nam Bắc thành 1. Nhưng có điều là lúc đó Nhân dân miền Nam giàu có, văn minh và tiến bộ hơn miền bắc, vì có sự tài trợ Từ Mỹ. Giống như Hàn Quốc và Triều Tiên Vậy. Nếu lúc đó miền nam VN ko thua trận thì Miền Nam bây giờ sẽ như Hàn Quốc, miền Bắc giống như Triều Tiên. Nhưng dở một cái là chính phủ miền Nam đánh thua. và bị gọi là giặc. (Thắng làm vua, thua làm giặc)
    Đó là chuyện khi xưa. Còn bây giờ Việt NamViệt Nam. Mình cũng là người dân VN, mình không đồng tình với hành động hung hăng ức hiếp nước nhỏ của TQ. Nhưng TG nầy là vậy, ngay trong nội bộ nước mình có người dân đen VN nào bị chính quyền ức hiếp chưa. Có tiền thì BS khám trước, có tiền đươc mãn hạn tù trước, Cảnh sát giao thông, Quản lý đô thị, nạn tham ô, tham nhũng...đầy bất công
    Một người dân đen chỉ mong đươc yên bình, công ăn việc làm ổn định, gia đình hạnh phúc.
    Nếu chịu khó tư duy và chịu tìm hiểu sự thật. Bạn sẽ không bị truyền thông xỏ mũi dắt đi. :)
    Chì Thanwilly.tran thích bài viết này.
  7. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Cái bọn này coi trời bằng vung nhể ? Trung Quốc giúp Việt Nam đánh Pháp với Mỹ Khi nào thế ? Khi vũ khí Liên Xô tài trợ cho chúng ta đều qua cửa khẩu của Trung Quốc và đều bị đóng dấu lên tất cả vũ khí, khi Việt Nam đánh thắng hô hào là có công, láng giềng chó gì với giống này, tàu khựa nó qua đây chung sống với chúng ta mua đất xây nhà đầy ra đấy ai nói gì nó, chắc đợi trong ứng ngoại hiệp đây chứ gì ?. Bác luôn dặn chúng ta phải đề phòng láng giềng này không sai mà !!!
    monkey_9x thích bài viết này
  8. nhannguyenba92

nhannguyenba92 Thành viên cấp 1

Tẩy chay Trung Quốc đi. bọn tàu khựa đáng ghét
  9. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

Chuyện nhà nước để nhà nước lo, ko lo thì thoy, các bác rãnh quá làm chuyện bao đồng, cũng như đợt vừa rùi trẻ trâu VN tung hùng coi mình là số 1 nên đi hack wed TQ và cuối cùng nhận đc cái gì? Nước mình nhỏ chỉ dùng biện phát nhỏ nhẹ, kêu gọi cộng đồng pháp luật quốc tế thoy, tới Quốc Tế còn chịu nó thì mình làm gì được, em là em iu nước bằng cách cố gắng làm và công cái gì cống hiên đc cống, ko bị kích động hay làm những trò hề, em lạy mấy bác
  10. cáo Drin

cáo Drin Mới đăng kí

#11 mình biết đến clip này vì thấy ad share trên fb Vietdesigner đó b :'(
    Mình nghĩ chúng ta nên share và ghi lời của b #9 vào để chấn tỉnh mn.
  11. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

hãy để nó dìm xuống bằng cách không quan tâm nó ! vì càng xem thì ta càng bị coi là khỉ và khi có Clip làm lại để trả đũa hay mấy bác không kiềm được tính trẻ trâu bay vô chửi thì không khác nào bị coi là " Lũ khỉ cắn càn " HÃY DÌM NÓ 1 CÁCH VĂN MINH mấy bác kích động mà mở miệng ra là ĐM hay Pla pla các kiểu văng tục khác thì làm ơn tránh xa sẽ ổn hơn !
  12. MichaelDinh

MichaelDinh Thành viên cấp 2

Tung cẩu vs Việt khỉ như nhau thôi.
    I don't care :D
  13. thietkewebhoian

thietkewebhoian Thành viên cấp 1

- Đầu tiên, phải nói ngay rằng lịch sử đúng hay sai thì phải hết sức rõ ràng. Có nhiều bạn ở đây tôi cảm thấy khá là mơ hồ, kiểu "I don't care". Mơ hồ như vậy thì gần như mặc nhiên nói cái gì cũng như trúng rồi
    - Người nước nào không ưa VN cũng được nhưng mà tự thân người Việt mình phải có tự tôn dân tộc chứ. Và mỗi người VN đều phải có trách nhiệm cống hiến để phát triển đất nước
    - Và cuối cùng, những ai mà nghe người ta chửi đất nước mình mà kiểu như không có gì thì có vẻ khá là nhục nhỉ
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  14. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

15. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Họ chửi Việt Nam thế mới thấy nhục, chứng tỏ họ không tôn trọng đất nước chúng ta, nó xuất phát từ những việc nhỏ của những cá nhân làm mất đi hình ảnh đẹp của đất nước, việc chửi bậy cũng nằm trong đấy dẫn đến họ ghét mình nên họ nói xấu, đồn nhau chuyện nhỏ thành chuyện to họ lại càng ghét và tìm cách sỉ nhục mình.
  16. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Khựa này chắc quên hội nghị diên hồng rồi ? Bị đánh tới chui vào ống đồng về nước mà chưa thất kinh !!!
    Đồng ý là chuyện nhà nước nhà nước lo, nhưng chúng ta cũng phải quan tâm xem tin tức để nắm tình hình, chứ không phải đẩy hết trách nhiệm cho nhà nước .........
  17. Ariga Truong

Ariga Truong Thành viên cấp 1

Bọn nó trẻ trâu mình chấp làm gì
  18. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

Cái này cũng xem trên youtube, mà tiếng tàu nên chả hiểu

Xem clip mà thấy thốn không tả nổi x(x(
  19. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

thích cái nhìn nhận của bạn #9. Thật ra thì trang 56.com chỉ là 1 trang lá cải up video này nọ thôi. Không loại trừ thế lực xấu người Việt làm ra cái clip này (người biết tiếng Hoa ko ít). Chửi này chửi nọ hóa ra phe ta hại phe mình?

Mình có thời gian sống và làm việc tại Trung Quốc và khẳng định (chí ít) dân bản xứ tại khu vực đó rất hiền lành và mến khách. Khi biết mình là người nước ngoài và là người VN (thật ra họ cũng ko quan tâm quốc tịch) thì rất vui mừng. Tuy có 1 bộ phận người dân ko có điều kiện phổ cập nên ko rõ VN nằm ở đâu trên bản đồ Thế giới nhưng phần chung họ đều rất mến khách.

Ngay khi đặt vấn đề "bạn có ghét Nhật không" thì số người tỏ thái độ ghét nhiều hơn chút nhưng không phải 100% ai cũng thế. Còn dân trí thức, dân văn phòng thì đương nhiên họ có những chính kiến của mình và sáng suốt hơn, hiểu rõ VN hơn. Mình cũng biết nhiều bạn TQ rất yêu mến VN và họ luôn dành những kỳ nghỉ của mình để đi du lịch VN, có người từng đặt chân đến những vùng đất VN còn nhiều hơn 1 trong các bạn ngồi đây.

Mọi người cũng biết là TQ chặn triệt để các phương tiện giải trí như youtube, yahoo chat, google v.v.. cho nên về mặt truyền thông (nhà nước nói sao nghe vậy), người dân khó tránh khỏi việc bị hạn chế thông tin từ Quốc Tế. Nên bạn nào muốn truyền bá cái hay, cái đẹp của VN mình cho người dân TQ biết thì nên sang các trang youku.com, hoặc 56.com đó upload.

Về cá nhân mình, mình nghĩ cách hay nhất là từng cá thể hãy cố gắng xây dựng 1 hình ảnh cá nhân và 1 hình ảnh VN tốt đẹp trong mắt mọi người (bạn bè quốc tế). Khi họ đã có ấn tượng tốt với mình thì các thông tin như clip trên cũng khó mà thay đổi cách suy nghĩ của họ. MÌnh nghĩ với hoàn cảnh người dân TQ bị hạn chế tiếp xúc thông tin Thế Giới thì đây là cách tốt để xây dựng hình ảnh VN trong mắt họ.

Tóm lại, ở đâu cũng có người tốt người xấu. Và trước khi chửi 1 ai đó, hãy xem lại mình trước. "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân"
    laidb201 thích bài viết này
  20. chinhdo123

chinhdo123 Mới đăng kí

Tui đi làm công trình với bọn Nhật nó cũng coi Việt Nam ra gì đâu,Ngày nào nó cũng bảo trông Việt Nam như cái sở thú,1000 năm nữa may ra mới tiến bộ được.ức lắm nhưng nó là giám đốc dự án đếch làm được gì.nó còn khuyên tốt hơn hết con cái các bạn đừng nên sinh ra ở Việt Nam

Ủng hộ diễn đàn