Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tu es mon lilas

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Hoàng Tử Bé, 27/8/13.

Lượt xem: 9,262

1. Hoàng Tử Bé Mới đăng kí

Xin chào mọi người :D. Sau topic "Young soul" mình (em) đã nhận được rất nhiều lời nhận xét, động viên của mọi người và mình cảm thấy rất vui :D. Như đã nói, bình thường mình đảm nhiệm vai trò của 1 photographer nên lần này mình sẽ up 1 bộ ảnh do mình chụp, lên concept, retouch. Chắc mọi người đều thắc mắc "Tu es mon lilas" nghĩa là gì. Trong tiếng pháp nó có nghĩa là "Em là tử đinh hương của tôi". Tử đinh hương là 1 loài hoa tượng trưng cho sự dịu dàng, cho tình yêu đầu nên mình nghĩ nó sẽ phù hợp vs album :D. Album có mang hơi hướng fashion và cả 2 model đều là bạn thân của mình ^_^
    Nói hơi nhiều, bây giờ thì mời mn thưởng thức và cứ góp ý nhiệt tình ạ :D

...
    Kuu Kael, KauBuonViAi, sandy17610 người khác thích bài viết này.
  2. l3minhngoc

l3minhngoc Thành viên cấp 2

màu nhẹ nhàng nhìn thích thật
    Hoàng Tử Bé thích bài viết này
  3. snuwolf

snuwolf Mới đăng kí

BigC Hải Phòng hả bạn
  4. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

up ảnh size trung bình thôi chủ thớt ơi ;)
  5. vkhoalk

vkhoalk Thành viên cấp 2

mình thấy bộ này nó sao sao áh
    tấm 1 : bạn nên cho mẫu nhấp môi nhẹ ở miệng ly thôi, cái ly che hết cả mặt
    tấm 2: kiểu này giống như kiểu chụp check in trên facebook vậy :))
    tấm 4 6: bố cục tiền cảnh và hậu cảnh rối mắt quá.
    tấm 5 : crop quá chặt, nhìn ko diễn tả hết kiểu nhìn xa xăm..

còn từ photographer, sao mình thấy dị ứng quá:-s
    manhchjs, Maya CaoHoàng Tử Bé thích bài viết này.
  6. Lê Thanh BÌnh

Lê Thanh BÌnh Thành viên cấp 1

Chả biết Đinh tử hương là hoa gì nhưng cái tiêu đề đã kéo mình tới đây :) Ảnh đẹp, mod xinh :x
  7. Latusss

Latusss Mới đăng kí

bóp bắp chăn tấm cuối vào tí cho nuột, hehe
  8. Latusss

Latusss Mới đăng kí

tấm 4,6 đúng là nên blur hậu cảnh chút :)
  9. DINH laminate

DINH laminate Thành viên cấp 2

mầu nhẹ nhàng quá đi ạ, 2 e ý dễ thương quá bác thớt ơi, e làm bạn của bạn thân bác nhé :x
  10. DINH laminate

bác vkhoalk e thấy tấm đầu như vậy mới d.thương đấy ạ, e kết tấm 1 v 2 nhất đấy ạ
  11. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

nói chung ảnh bạn chụp thế này mà nhận là photographer thì hơi gượng ép quá, xin lỗi mình nói thẳng
    Nguyễn Tất ThắngHoàng Tử Bé thích bài viết này.
  12. DINH laminate

ủa mà bác chủ thớt có ý định viết tut k ạ :D
  13. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

thích màu ảnh, nhưng thấy có tấm 3 là rõ ý tưởng nhất, những tấm khác mình ko thích background :)
  14. DINH laminate

bác hth02x1 nói hơi quá, chụp những gì mình thích là đc.. xl e nói hơi thẳng ạ :D
  15. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

DINH laminate hehe mình cũng có phản đối việc chụp những gì mình thích đâu, nhg gọi là photographer thì tức là chuyên nghiệp hoặc có trình độ tương đương chuyên nghiệp, nhưng ở đây bạn ý ko có nên mình chỉ nói về việc đó thôi :D
  16. Hoàng Tử Bé

Hoàng Tử Bé Mới đăng kí

Cảm ơn bạn l3minhngoc nhiều :D
    snuwolf : chuẩn bạn à ;)
    Cảm ơn Vũ Đức Minh , mình sẽ rút kn :D
    vkhoalk : Cảm ơn bạn vì nx rất chi tiết :D .Nói thật vs bạn gọi là đi chụp chứ mình cứ để tụi nó ăn uống tự nhiên, còn mình thì loăng quăng chụp nên k để ý nhiều lắm :)). Còn bạn nói kiểu trông giống như chụp check in trên FB thì mình cũng chịu chả biết nói sao, chắc là do tùy vào mắt mỗi người, mình chỉ mượn background của Tous les jour để chụp vì trông nó phù hợp vs concept thôi :D. Nếu từ "photographer" nghe kì, "dị ứng" quá thì bạn tìm giúp mình từ khác coi :D. Gọi là "nhiếp ảnh gia" thì chắc k được rồi mà gọi là "người chụp ảnh" thì nghe ghê quá :)). Mình chỉ là photographer nghiệp dư thôi mà , đâu dám nhận là chuyên nghiệp đâu :D. Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều vì đã nx, mình sẽ rút kn trong bộ tiếp theo :D.
    Lê Thanh BÌnh : Tử đinh hương bạn ạ :D. Hoa đó hình như cũng đẹp lắm :)). Cảm ơn bạn nha :D
    Latusss : nói thật là trc nay mình chỉ blend không còn pts kiểu bơm ngực, bóp bụng mình k rành lắm :'(. Blur =pts m sợ nó giả :D.
    DINH laminate : Welcome bác :))
  17. nguyentrucxjnh

nguyentrucxjnh Thành viên cấp 1

một vụ hấp diêm băng thông chưa từng có tại VN -_-
  18. manhchjs

manhchjs Thành viên cấp 1

ko phải cứ có máy rồi bấm bấm ra hình là thành nhiếp ảnh gia đâu bạn :))
    Ví dụ như Hoàng Tử Bé Photo nghe sẽ dễ chịu hơn
    mấy cháu trẻ trâu tập đú bh toàn cầm máy xong nhận là photographer nhiều lắm
  19. DINH laminate

mai e đổi tên =)) =))
  20. dieu1991

dieu1991 Thành viên cấp 1

Tha lỗi cho tâm hồn đen tối :3, ngực trắng quá :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn