Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tự học Ai_Những Logo đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Trí Chicken, 19/2/15.

Lượt xem: 3,536

1. Trí Chicken Thành viên cấp 1

Em năm nay học cấp 3 rồi, mong muốn lên đại học theo ngành đồ họa digital nên dạo gần đây cũng tập tành Illustrator.
    Đây là những logo đầu tay em thiết kế ( chủ yếu cho vui là chính ) mong mọi người có thể nhận xét cho.
    *Hiện tại em chưa học qua mấy khóa học thiết kế cơ bản gì cả nên sắp xếp bố cục hẳng còn linh tinh, mong dc anh chị chỉ bảo thêm:
    -Đây là avartar của em mới làm hôm qua ( chữ Trí với ý tưởng là con sư tử thèm khát công việc:D ):

-Đây là logo em làm theo yêu cầu của tụi bạn ( là tên viết tắt của tụi nó =))_ Mấy cái này tụi nó thiết kế trên giấy, em chỉ dàn bố cục lại với chỉnh sửa 1 số chỗ thôi ):

-Em chơi Dream Leage Soccer trên ios, cái logo em làm cho team đá banh trên đó :D:

-Bonnus: Cái này em làm để cover group lớp em trên fb:

P/s: anh chị nào biết wed gì chỉ cách dàn bố cục chữ thì chỉ em với nha, tiếng anh cũng dc, em muốn tập nâng trình typography

...
    Phạm Hữu Dư, muadong2312Hồng Sơn thích bài viết này.
  2. Nguyễn Minh Nguyên

Nguyễn Minh Nguyên Thành viên cấp 1

Bạn tự học như thế nào mà vẽ được nhìn đã thế :)
    Mình cũng muốn học AI mà không biết bắt đầu sao lun á
  3. Trí Chicken

Trí Chicken Thành viên cấp 1

Nguyễn Minh Nguyên _ Mình học theo tutorial trên 4rum nay nè, đầu tiên mình coi mấy clip giới thiệu cơ bản về Ai trc, biết mấy cái thủ thuật cơ bản sau đó master cái pentool là ngon lành :P .
    Theo ý kiến của mình thì Ai khá dễ tiếp cận vì công cụ ko mấy phức tạp, chì cần có base rồi tiến lên thôi ;)
    Katy2309 thích bài viết này
  4. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

logo thì đơn giản thôi he, hạn chế hay loại bỏ hẵn mấy cái tiểu tiết đi, hiệu ứng bevel vứt, còn mấy cái gradient cũng hạn chế đi bạn. 8-} mình ko bik thiết kế logo nhưng mình thấy thế, logo của bạn mình cảm giác khá là con nít \:D/ sớm lên tay nhé
    Katy2309, Shin_2011, ► HN3T.Love1 người khác thích bài viết này.
  5. ThanChi

ThanChi Thành viên cấp 1

Mình thấy rối quá, logo thì đơn giản mới đẹp. Ý kiến cá nhân của mình là thế ;;)
    Katy2309Shin_2011 thích bài viết này.
  6. do hong an

do hong an Thành viên cấp 1

cái hình vòng tròn có mấy tam giác có chữ C ở giữa bạn xài mockup à? cho mình xin file psd dc ko? :D
    Shin_2011 thích bài viết này
  7. Shin_2011

Shin_2011 Thành viên cấp 2

mình cũng thấy nhiều cái rối mắt quá
    Trí Chicken thích bài viết này
  8. Trí Chicken

Trí Chicken Thành viên cấp 1

do hong an thích bài viết này
  9. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Logo thiếu kết cấu trầm trọng, theo như mình thấy thì da phan la text ko thoi. Chúc bạn mau lên tay
  10. Zeratul

Zeratul Thành viên cấp 2

sư tử lưỡi dài, vét máng chắc bá đạo lắm
    mrbom thích bài viết này
  11. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Thích nhất là logo chữ C trong hình đa giác.

Bạn nói bạn "tự học" và "đầu tay" chứ phương pháp bạn thực hiện những logo kiểu này chưa chắc là tất cả những ai dùng thường Ai cũng làm được. Và quan trọng là bạn có "chất" của mình trong các design. Rất mạnh mẽ & cá tính...

Tuyệt vời với người mới bắt đầu.
    Không tệ với người có kinh nghiệm.

Chúc thành công trên con đường tương lai phía trước, keep up good work bro.

PS: Thích cách bạn xài những mockup & học hỏi từ diễn đàn... một phong cách rất văn minh!
    leolemonTrí Chicken thích bài viết này.
  12. thanhfnguyenpl

thanhfnguyenpl Thành viên cấp 2

Đẹp đấy ... nếu rảnh taafp tành thiết kế giúp mình cái Logo Photographer:Thành Nguyễn với ...hihi
  13. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

3 cái ảnh bị die gùi, tất cả nhìn cũng ngon lành vs người mới tập đó cậu,
    góp ý cái logo đầu cho dòng chữ "craving for word" hình như cái shadow nhìn k ổn cho lắm ;)
  14. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

có tiềm năng, cơ mà nhìn logo rối hết cả mắt, tróng cả mặt @@
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn