Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tự tạo mật khẩu bảo vệ thư mục mà không dùng đến phần mềm

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi phamlethanhtanh, 8/9/14.

Lượt xem: 5,050

1. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

biết cách chỉ ng ta ẩn file mà k biết cách làm nó hiện àh :)) . Vào folder option show folder và file ẩn lên
  2. Mr.Zer0

Mr.Zer0 Thành viên cấp 2

KenVerIV : Folder Option -> View -> Show hidden files :)

Cách này của thớt em đã áp dụng trước đây, giấu khá tốt nhưng chỉ giấu được với mấy gà tơ thôi :) Không hiệu quả lắm đối với một số đối tượng khác :)
  3. buonvimua (:| do CNTT mình k rành lắm, chỉ chia sẻ nh j m bik thoai ak
  4. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

rất hay ! cảm ơn bạn
  5. The Sun

The Sun Thành viên cấp 1

Hic. Cái này chỉ set cái folder đó cho nó ẩn đi và thành file system, chứ lock cái gì đâu? Vào folder option là xong :D
  6. DuonqLegend

DuonqLegend Thành viên cấp 2

Cái này cũng là 1 cách ẩn file thôi. đâu có lock liếc gì. bỏ hết tích ở chấm đỏ đi là nhìn thấy file ẩn nhé. Dù sao cũng thanks vì tinh thần chia sẻ

7. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

2 thím ở trên à, ng ta ẩn cái file bat bằng hidden, nhưng muốn mở thư mục private thì cần past, chỉ có điều để biết pass thì dễ :) Mình thấy rất có ích và đơn giản để ẩn vài thứ vs gấu :)))
  8. DuonqLegend

DuonqLegend Thành viên cấp 2

a Koi truy cập folder đấy không cần pass nhé. Hiện file đó bằng file .bat mới cần pass
  9. bandbu

bandbu Thành viên cấp 2

Lấy 1 đoạn code băm mã hóa MD5 nữa thì tụi cùi cùi phá thế nào dc
  10. maithanhdat1991

maithanhdat1991 Mới đăng kí

xóa file bat thì sao ta. máy mình mà gặp những file có đuôi bat ,ini, dll .....thấy lẻ tẻ là xóa ngay

Ủng hộ diễn đàn