Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tự thiết kế một website chuyên nghiệp bằng Photoshop và cách mã hóa.

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế' được đăng bởi jackpaker90, 5/11/13.

Lượt xem: 70,974

1. jackpaker90

jackpaker90 Thành viên cấp 3

Mr.P1n3
    Bạn down action Grid 960 12 col tại --> http://960.gs/
    Tạo new file trong PTS, chạy action vừa down (Nằm trong app_plugins\ photoshop).
    Xem hình để hiểu rõ hơn:

Mr.P1n3 thích bài viết này
  2. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

,Chủ thớt cho mình hỏi phần mã hóa là phần nào vậy?
  3. jackpaker90

4. jeudi95

jeudi95 Thành viên cấp 1

Tuyệt vời ông mặt trời... Thanks thớt nhen. :like:
  5. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

bạn ơi..muốn chuyển thì làm sao..mình không hiểu gì về code hết :-s
  6. jackpaker90

OP-SKY
    Muốn chuyển được sang HTML/CSS thì ít nhất bạn phải có chút ít kiến thức về lập trình HTML và CSS căn bản (1 chút thôi không cần nhiều, cái này khá dễ) rồi áp dụng vào bài viết này theo kiểu "mì ăn liền" là được thôi :D
    htdung0212 thích bài viết này
  7. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

bạn gửi giùm link...có cái 1 chút ấy cho mình đc không...cũng muốn làm một cái web side cá nhân. Mình cũng làm một cái ở sieuweb.vn nhưng ở đó thì nó tự động và theo khuôn sẵn rồi nên k chỉnh sữa được..mình có down Dreamweaver về...nhìn toàn code code nên cũng k bjk làm..nghe nói muốn chỉnh sữa phải biết gõ lện gửi lên host mới được ^^..mình mù về cái này..bạn biết mình cần 1 chút chỗ nào thì tìm giúp mình nhé tks :)
  8. Bone Nguyễn

Bone Nguyễn Thành viên cấp 1

E hỏi ngu, nhưng mà từ bước 7 e không hiểu gì cả @@
    có phải e nhập những đoạn code đó vào notepad thì sẽ chuyển file psd thành file web k ạ?
    nhưng vậy e muốn sửa thiết kế giao diện layout lại thì có nhập code như vậy k?
    có tài liệu nào để tham khảo cách chuyển psd qua web k? cho e xin
    e cảm ơn ^^
  9. jackpaker90

OP-SKY Bone Nguyễn
    2 Bạn nên đọc tài liệu về HTML căn bản trước.
    Mình có thể nói nôm na là:
    Một giao diện website như một trò xếp hình vậy, được cấu thành từ hàng trăm miếng ghép khác nhau mà mỗi miếng ghép đều được xác định vị trí và thuộc tính (màu sắc, cạnh ghép...). Hãy hình dung mỗi bức ảnh được cắt ra từ file PSD là một miếng ghép, nó sẽ được đặt vào một vị trí cụ thể trên layout website. Mà muốn đặt cho chính xác vị trí, ta cần phải thông qua các đoạn Code HTML và CSS. HTML sẽ chèn các đối tượng, còn CSS tiến hành công việc xác định thuộc tính cho nó.
    NcnOP-SKY thích bài viết này.
  10. hdthanhxuan

hdthanhxuan Mới đăng kí

Có hình rồi vẫn chịu. Cái này chắc chỉ có mấy bác coder làm đc thôi :)
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nhìn css thấy background của phần tử toàn image là fail rồi :) css3 sao ko xài để tăng tốc độ load :D

bạn nào cut html+css thì khuyên là nên nhìn vào file psd tự viết lại web chứ xài tool ra thì chả giỏi đc
  12. htdung0212

htdung0212 Thành viên cấp 1

jackpaker90 hay quá nhưng từ bước mã hóa thì chẳng hiểu gì. Mình ko hiểu nhiều về code. Bác có cái tài liệu về code trên mạng nào đủ dùng ko? Em xin phát. Thank!
  13. Đào Đình Chương

Đào Đình Chương Thành viên cấp 2

Chuẩn luôn. Hay quá :-bd:like:
  14. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

đánh dấu
  15. Vũ Việt Hùng

Vũ Việt Hùng Thành viên cấp 2

Cho mình hỏi là thiết kế layout web là chỉ làm đến bước 6 thôi đúng không? Xem ở mấy trang nước ngoài bọn nó chỉ làm ra một document như này

16. hoanghieudn

hoanghieudn Thành viên cấp 1

Thank! all
    Bài viết chi tiết quá.
    @Võ Việt Hùng. Đúng rồi nếu nói thiết kế layout web thì đến đó thôi, phần còn lại là conver psd
    to html do bộ phận khác làm (lập trình viên html/css), đa phần các công ty đều tách ra cho dễ làm và quản lý.
    Vũ Việt Hùng thích bài viết này
  17. chrisjericho26

chrisjericho26 Mới đăng kí

Bài viết rất chi tiết, cám ơn bạn.
  18. manhhai0110

manhhai0110 Mới đăng kí

jackpaker90
    bạn nào giúp mình với. mình chọn drop shadow cho khung màu đỏ thì các chữ ở khung màu đen cũng bị đổi theo là sao. như trong bài này thì bóng của chữ nó đổ xuống dưới còn bóng của khung kia đổ lên trên. ai có cách nào chỉ mình với mình tìm mãi mà k biết
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/11/14
  19. jackpaker90

manhhai0110
    Check vào ô "Use Global Light" là được (Hoặc bỏ check, không nhớ rõ lắm) bạn cứ thử đi :)

20. manhhai0110

manhhai0110 Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn