Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tư vấn ] Case máy tính đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HungBig, 16/11/16.

Lượt xem: 1,986

1. HungBig Mới đăng kí

Như trên tựa bài thì em đang phân vân không biết mua như thế nào để được 1 máy ngon để làm. Em thì chuyên Pts, AE, AI, PR, LR.
    Máy nhà em Render AE, PR cũng được nhưng quá chậm. Bác nào rành tư vấn em 1 case máy với.
    Đây là case máy nhà em. Cùi lắm rồi ^^!
    Tầm 15 củ
    Code:
    www.upsieutoc.com/image/EQzF2
    www.upsieutoc.com/image/EQwDr
    www.upsieutoc.com/image/EQ0am
    www.upsieutoc.com/image/EQ5bs
    www.upsieutoc.com/image/EQHxB
    www.upsieutoc.com/image/EQOH1

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/11/16
  2. HungBig

HungBig Mới đăng kí

Em vừa game vừa đồ họa ạ. (Game LMHT thôi)
  3. THv

THv Mới đăng kí

bạn mua dc với giá bao nhiêu không nói rõ ra thì khó tư vấn lắm
    HungBig thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- #3 nói đúng rồi. Bạn không yêu cầu giá thành trong túi bạn thì làm sao mà tư vấn cho bạn được? Với lại vừa game mà lại vừa đồ họa thì sẽ có vài điều cần phải cân nhắc kỹ.
    - Bởi nếu chơi những loại game bình thường thì các phần cứng cứ đáp ứng hết cho việc làm đồ họa, còn để chơi game nặng thì sẽ có những cái mà làm đồ họa ko đáp ứng được. Nhất là dòng card rời, bạn muốn cả 2 đều mượt thì phải đầu tư loại thật tốt.
  5. Nguyễn Cảnh Sơn

Nguyễn Cảnh Sơn Administrator

Máy này hiện tại bạn đang than là quá chậm thì ko thể upgrade lên được, vì đây là main H61, chỉ chạy được các chip đời cũ của Ivy 3x - max là 32GB RAM, có thể gắn đc con I7 Socket 1155 nhưng không đạt hiệu suất.

Mình có 2 giải pháp cho bạn như sau :

1/ Nếu ít chi phí, muốn giữ lại mainboard thì thay CPU, order con Core I5-3570 (tầm 4 củ), up ram lên 16GB hoặc max là 32GB, 1 cây 8GB bây giờ trung bình tầm 800.000đ/cây, mua 1 con VGA Card, GT 730, GTX 750ti GDDR5 trở lên (chạy Chip Geforce cho đỡ nóng và ít hao điện) thay cho quả Intel HD Graphic Onboard đi

2/ Thay Main, thay CPU, thêm RAM hoặc thay sang thành DDR4, thêm VGA Card như opt 1 :D

Cần tư vấn thêm cứ reply mình support nhé :)
  6. TpDelToro

TpDelToro Thành viên cấp 2

Với những ứng dụng như của bạn + game thì nên sắm con Xeon, E3 1231 sk 1150 hoặc 1230 sk1151 ( tùy theo túi tiền). Xeon chiến tốt các ứng dụng trên, render ngon lành, chơi game cũng ok luôn. Mua RAM 32GB cho tối ưu nhé. VGA thì sắm con GTX bình thường tầm 730 thôi cũng dc, còn nếu mún mới ngon thì hốt 1050 mới ra ấy chứ đừng mua con 750ti , nó cũ rồi và hiệu năng ko đáng vs giá tiền bỏ ra.
  7. HungBig

HungBig Mới đăng kí

8. HungBig

HungBig Mới đăng kí

Nguyễn Cảnh Sơn
    Chào anh!! Nếu vừa game vừa làm đc các bộ Adobe thì anh có thể liệt kê các thứ em cần mua được không ạ. Em có tầm 15 củ.
    Game em chơi là game LMHT nên cũng không nặng lắm.
    Anh Sơn tư vấn em giúp ạ. Cảm ơn anh
  9. HungBig

HungBig Mới đăng kí

@TpDelToro
    Chào anh. Nếu được anh tư vấn em 1 con mới luôn ạ. Em có tầm 15 củ.
    Cảm ơn anh ạ
  10. THv

THv Mới đăng kí

cấu hình mình combo bạn tham khảo nè
    chíp bạn có thể hạ xuống i5 4460 rẻ hơn chút
    ram mình khuyên nên lấy 2 con 4G về sau nâng câp max dc 16 vì có 4 khe cắm, còn lấy 1 thanh 8 như trong hình thì max dc 32, lấy 2 con 4G rẻ hơn dc 200k
    card minh thấy con 1050 mới ra giá khá tốt
    ổ cứng nếu bạn lưu trữ nhiều thì lên hẳn 1T cũng dc giá cũng chả chênh vs 500G là bao mình khuyên nên lấy 1T và nên kèm theo 1 con ssd như hình thì máy nhanh hơn rất nhiều
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn