Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn cho gái già đi học thiết kế nội thất

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Miubim, 5/5/17.

Lượt xem: 4,309

1. Miubim Mới đăng kí

Đã ở giữa cái tuổi băm, giờ mới biết mình muốn gì và thích gì. Nên quyết tâm đi học, để trở về với chính mình, trước khi quá muộn.
    Nhờ mọi người đã và đang có nhiều kinh nghiệm tư vấn để trở thành 1 nhà thiết kế nội thất với nhé. Những ai có suy nghĩ là Già rồi, học làm gì thì xin không comment để tránh loãng topic.
    Mình cần biết các thông tin sau, cụ thể:
    - Hành trang cần có bao gồm những gì?
    - Phải bắt đầu từ đâu?
    - Nên học từ những cái gì? Ví dụ cần học trước về cảm nhận màu sắc, bố cục hay phải học vẽ tay trước.
    - Nên học ở đâu mà chỉ tập trung chuyên ngành thôi. Mình ở Hà Nội. Mình tham khảo có nhiều tổ chức nhưng thực sự khó lựa chọn như FTP Arena, Arena Multi, DPI, VTC...
    Cảm ơn mọi người!!

...
  2. songngu2014

songngu2014 Thành viên cấp 1

không bỏ cuộc là dc
    Miubim thích bài viết này
  3. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Chủ thớt bao nhiêu tuổi mà kêu già.?
  4. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

cuối băm là 38 39 cơ à, tuổi này là quá muộn rồi chứ trc khi qá muộn j nữa
    tuổi này thì công việc, gia đình cũng ổn định rồi, học thêm làm j nữa, mà học cũng ko vào nổi, bởi học tk nội thất ko đơn giản, mất rất nhiều thời gian
  5. Chì Than

Chì Than Thành viên cấp 1

Tuy mình không biết gì về thiết kế nội thất nhưng chúc bạn thành công. Mình có người bạn 37 tuổi đi học chung với các bạn 20, sau tìm được việc làm phù hợp trong ngành thiết kế web. Bạn đó ở nước ngoài. Ở đâu cũng vậy, không có cái gì là dễ cả. Dù trễ cũng còn hơn là không làm gì.
  6. Sơn Mai Anh

Sơn Mai Anh Mới đăng kí

Tuổi băm là bao nhiêu mà kêu già, tớ đây 29 mới đổi ngành đây này. :))
  7. AkiV

AkiV Mới đăng kí

e đang học thiết kế nội thất và muốn bỏ đây ạ. Theo e thì c đi học 1 khóa vẽ máy autocad + 3ds max + render + photoshop là được. Vẽ tay bây giờ hình như không còn cần thiết lắm. Còn về nơi học thì e ở hcm nên ko rõ ạ :D
    dzt0Miubim thích bài viết này.
  8. Miubim

Miubim Mới đăng kí

AkiV: Sao lại muốn bỏ vậy em?
  9. AkiV

AkiV Mới đăng kí

tại đó không phải là ước mơ của em thôi ạ. E muốn vẽ manga :(
  10. bdesign

bdesign Banned

Để học nội thất, trước tiên thím em cần phải có được gu thẩm mỹ tốt về nội thất đã nhé. Hy vọng là thím em đã có đủ. Nếu chưa có, thím em cần quan sát thật nhiều nội thất tốt và rút ra kinh nghiệm cho mình. Tiếp đến thím em cần hiểu chút ít tuy không cần nhiều, về kỹ thuật xây dựng để không bị lệch pha với thợ xây. Sau đó thì đi học sử dụng 3dMax hay Maya Studio là đủ rồi nhé. Có lắm tiền thì cứ trường to như Arena mà táng, không thì kiếm lớp học skill software thôi cũng đủ. Quan trọng nhất là thẩm mỹ, chứ còn đã có thẩm mỹ rồi, lại biết software thì cứ thế mà dựng lên thôi. Vẽ tay thì không cần. Kính thím em.
    FMPMiubim thích bài viết này.
  11. Miubim

Miubim Mới đăng kí

bdesign Cảm ơn em nhé. "Thím em" thấy có tia sáng đang ló dần rồi :)

Ủng hộ diễn đàn