Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vẫn cho sv cuối năm 3 không biết phải làm gì

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi AkiV, 6/5/17.

Lượt xem: 1,482

1. AkiV Mới đăng kí

Như chủ đề ở trên thì e là sv năm 3 ạ.
    E đang học ngành thiết kế nội thất. Nhưng mà thật ra ước mơ của e là vẽ manga cơ :( Nhưng mà hồi năm 12 e nghĩ ngành manga không có phổ biến lắm ở VN, lương cũng chẳng được bao nhiêu. Nên là e bán rẻ ước mơ để học ngành nội thất :(( (trường e không có ngành đồ họa lun).
    Bây giờ năm 3 rùi, càng vào chuyên ngành thì càng thấy nản, càng thấy không có hứng thú, lại càng muốn quay về với ước mơ của mình. Nhưng mà h gần hết năm 3 rùi không lẽ bỏ? Nên là giờ e bế tắc lắm lắm :((
    Mọi người có đọc được thì cho e xin ý kiến với ạ. E có nên tiếp tục ước mơ của mình không? (cả 2 ngành đều phải dành thời gian lâu dài và chịu khó cả, chẳng có cái nào dễ hết :-<)

...
    FMP thích bài viết này
  2. AkiV

AkiV Mới đăng kí

wtf? nhìn lại thấy cái chủ đề sai chính tả. Là Tư vấn ạ :-<
  3. momo150k

momo150k Mới đăng kí

Sao phải hỏi ý kiến thích gì thì cứ tới đi bạn. Chả ai quyết định đc giúp mình đâu.
  4. TranHuongUIT

TranHuongUIT Thành viên cấp 1

Nếu bạn có đủ can đảm, hãy từ bỏ việc không thích và theo đuổi đam mê của mình, cuộc sống của bạn bạn tự quyết định đi.
  5. FMP

FMP Thành viên cấp 1

Mình cũng giống như bạn đây, có cái mình là dân Nội Thất năm 2 . :D
    Chắc ngành NT của bạn cũng 4 năm phải ko ? Nếu vậy, mình khuyên thực sự bạn nên học nốt để tốt nghiệp lấy bằng luôn đi rồi thích gì thì quất đó.
    Đừng có như mình đây giờ lông bông lắm. :D
  6. lesyhung

lesyhung Thành viên cấp 1

Vẽ heintai đi. Bọn nó đang tuyển nhiều lắm. Lại dễ câu view, muốn trở thành người nổi tiếng tại VN dễ mà.

Ủng hộ diễn đàn