Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn chọn laptop để học Thiết kế đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Psy.Menthol, 13/4/17.

Lượt xem: 5,043

1. Psy.Menthol Mới đăng kí

Chào mọi người, như tiêu đề em nhắm được 2 con như sau:
    1. Asus GL552VX-DM143D (18.990.000)
      CPU i5-6300HQ
      RAM 8Gb DDR4 2133MHz
      HDD 1Tb
      SSD 128Gb
      GPU NVIDIA Geforce GTX 950M 4Gb
      DISPLAY 15.6 inch FullHD
    2. MSI GL62 7QF-1811XVN (18.990.000)
      CPU i5-7300HQ
      RAM 8Gb DDR4 2133MHz
      HDD 1Tb
      GPU NVIDIA Geforce GTX 960M 2Gb
      DISPLAY 15.6 inch FullHD
    Ai đã từng sử dụng hoặc có kinh nghiệm cho em xin thông tin về 2 con trên. Trong tầm tiền 20 triệu đổ xuống có con nào ngon mọi người giới thiệu em luôn nhé. Em cám ơn!!!

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. davytech

davytech Mới đăng kí

tầm 20tr b có thể tìm dc máy 2nd còn BH hãng dài, mà cấu hình chắc chắn cao hơn 2 em trên.
    Psy.Menthol thích bài viết này
  3. MrSiver

MrSiver Mới đăng kí

Theo mình bạn nên chọn asus, cơ mà lên phiên bản dùng chip i7-6700HQ, hiệu năng ổn định hơn rất nhiều.
    tranvan.muonPsy.Menthol thích bài viết này.
  4. Psy.Menthol

Psy.Menthol Mới đăng kí

tranvan.muon Em cũng thích ASUS hơn (cấu hình tương đương mà ngoại hình đẹp hơn chút, MSI nhìn hơi gồ ghề) nhưng thấy 1 bài review bảo con ASUS khá nóng khi chạy các tác vụ nặng sợ cày quá hiếp chạy con chip thì toi :((
    davytech Anh có thể giới thiệu e vài con chiến e xem thử ạ ?
    MrSiver Em mua trả góp (50%) lên i7 thêm 4 chai nữa cũng hơi ngán, mấy chỗ khác i7 kèm 1050 luôn có 21 củ mà ko có trả góp :((
  5. Psy.Menthol

Psy.Menthol Mới đăng kí

Đành gia nhập team ASUS vậy :D, cám ơn anh tranvan.muon
  6. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

Bác hỏi kỹ chế độ bảo hành hàng xách tay asus xt ở vn rồi hãy định mua hay không nhé. Con này cấu hình tự nhiên ngon hơn rùi.
    p/s: Với m thì hàng cũ còn bảo hành thì ngon hơn hàng mới 100%. Đơn giản vì bằng tiền mà cấu hình ngon hơn. :D Tự nhiên tác vụ sẽ mượt hơn, tiết kiếm thời gian cviệc

https://vozforums.com/showthread.php?t=5989821
  7. Ngô Thanh Sang

Ngô Thanh Sang Thành viên cấp 1

ming đang dùng ASUS cái màng hình bị mấy chấm, nhìn chán.
  8. Psy.Menthol

Psy.Menthol Mới đăng kí

blademaster_sf Do mua trả góp, không thì e cũng muốn đích thân đi săn mấy con 2nd, hồi trước em có 1 tg làm trong 1 cửa hàng sữa chữa lap nên mánh mung thì e nhìn biết ngay ngặt nỗi e mua trả góp nên bất khả thi
    tranvan.muon Không tiêu cực thế đâu anh, nếu có mua thì cũng chính e kiểm tra. Chỉ là mình ko nắm được chế độ bảo hành thôi.
    Ngô Thanh Sang Anh đang dùng con nào thế ? Cho em xin mã hiệu hoặc thông tin cấu hình cũng được.
  9. Ngô Thanh Sang

Ngô Thanh Sang Thành viên cấp 1

C:\Users\ASUS>wmic csproduct get name
    Name
    G551JX
    hồi trước mình lấy 18tr5, dùng cũng tạm chỉ ghét nhất cái màng hình bị 3 đốm ngay cho logo phát sáng.
  10. davytech

davytech Mới đăng kí

Bác chủ vào fb tìm cộng đồng Asus Rog, trong đó có rất nhiều member lên đời hoặc xuống đời và học hỏi thêm kinh nghiệm trong đó ít nhiều nhé.
    Vấn đề nóng là muôn thưở rồi bạn, nếu muốn mát hơn bác phải lên dòng cao hơn -> đắt tiền hơn thôi.
    Hoặc có bác thương gia trên Nhật tảo đang bán GL553 mới khui hộp tầm 20tr, cấu hình cao hơn 2 con bác đưa ra rất nhiều.
  11. davytech

davytech Mới đăng kí

Bạn chọn máy "để học Thiết kế đồ họa" thì hok cần sợ nó nóng cháy phim làm gì, (System Bios sẽ tự điều chỉnh khi quá nóng)

nghe bác nói câu này e mắc cười và đủ hiểu bác ntn rồi. Chắc chắn máy nào cũng phải có bộ phận tản nhiệt nhưng vấn đề khi sử dụng liên tục trong thời gian kéo dài thì ntn? độ bền ra sao? E hỏi thiệt bác đã dùng qua laptop Gaming hay Workstation và so sánh nó với dòng phổ thông chưa?
  12. Psy.Menthol

Psy.Menthol Mới đăng kí

Ngô Thanh Sang bạn có thể chụp lại mình xem thử được không ?
    davytech Cám ơn anh đã chia sẽ thông tin, hồi trước cũng hay đi mua máy 2nd dùm cho mấy người quen nên biết kiểm tra thì 2nd cũng không tệ. Chỉ là tâm lý muốn xài hàng mới bảo hành dài (+ trả góp) nên mới mò vô mấy shop lớn.
    tranvan.muon Rân chơi đây rồi :)), em có tiền sử cao huyết áp nó cháy chip chắc tim em cũng đứt.
    Đùa thôi chứ hàng nào cũng có 2 mặt, mn góp ý xây dựng không nên tranh cãi :D:D. Rất cám ơn thông tin mọi người đã chia sẽ với em :-)/\:-)
    tranvan.muondavytech thích bài viết này.
  13. okieiam

okieiam Banned

Tầm tiền đó mua con SP4 mà vẽ cho sướng
  14. vubu3

vubu3 Banned

bài viết hay đó! rất bổ ích!

Ủng hộ diễn đàn