Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Chọn máy ảnh và lens (kèm nhu cầu)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi ThiênĐặng, 27/4/14.

Lượt xem: 2,506

1. ThiênĐặng Thành viên cấp 2

Mình trước giờ cũng có chụp ảnh. Nhưng toàn mượn máy thằng bạn rồi đọc các bài hướng dẫn trên mạng để thực hành. Nhưng mà mượn càng ngày càng nhiều thì cũng không được phải. Nên mình muốn chọn mua một chiếc máy để gọi là khởi đầu. Mong các bạn giúp đỡ mình chọn máy ảnh + lens.
    + Tầm giá 17tr (cao nhất có thể là 20tr) cho luôn cả body + lens.
    + Không quan trọng hãng.
    + Mình chủ yếu là chụp ngoài trời (lâu lâu chụp sự kiện sinh nhật cưới hỏi cho gia đình (không đáng kể)).
    + Loại ảnh thì là chân dung là chính (ngoài ra còn có phong cảnh, đường phố đời sống con người).

À, ngoài ra bạn nào biết chỗ nào mua bán máy ảnh uy tính ở Sài gòn thì tư vấn giúp mình nhé.
    Với lại mình xem trên Zshop thấy có con máy thế này, không biết có nên mua không nhỉ: http://zshop.vn/canon-7d-body-moi-90-chup-45k-shot.html

...
  2. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

theo e thì canon 5D + 35f2 và 85 1.8
    lens 35f2 chụp đc tất cả các thể loại kể cả trong phòng...
    và đây là link...các pro đã test http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=134624
    còn 85 1.8 thì chân dung là đỉnh nhất...pác tự search google là ra xem thêm chất ảnh
    nếu 2ad thì tầm 20 củ hoặc hơn chút đỉnh cứ thế mà thẳng tiến...khỏi lăn tăng thêm gì nữa :)
    ThiênĐặng thích bài viết này
  3. lackytran

lackytran Thành viên cấp 1

Với dưới 20 triệu bạn hoàn toàn có thể mua máy mới! ví dụ cho hãng canon với body 60d +2 lens 18 55mm và lens 50 1.8! đáp ứng được nhu cầu chụp phong cảnh ngoài trời và cưới hỏi của bạn!
  4. skyline94

skyline94 Thành viên cấp 1

Hai bác trên đã nói hết rồi nên mình.khuyên bạn k mua ở zshop, lúc mua niềm nở lúc bảo hành như cái *beep* @@ qua khánh long tốt hơn. k hề có pr gì đâu nhé, k tin bạn cứ qua tinh tế mà hỏi, good luck
  5. ThiênĐặng

ThiênĐặng Thành viên cấp 2

G Dinny Mình thấy có cái lens Canon EF-S 55-250mm f/4-5.6 IS II cũng cùng tầm giá. Nghe nói cũng chụp chân dung được và còn chụp xa nữa, không biết có nên đổi lại không nhỉ ?
  6. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

ThiênĐặng theo kinh nghiệm lót dép dựa cột im lặng ngồi nghe bấy lâu nay của e là khuyên pác ko nên mua lens 2 khẩu...;)
  7. ThiênĐặng

ThiênĐặng Thành viên cấp 2

8. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

9. skyline94

skyline94 Thành viên cấp 1

Lens tele 1 khẩu không hề rẻ đâu bác ơi, nếu tài chính có hạn thì lens tele 2 khẩu vẫn là sự lựa chọn tốt :D còn bác muốn 1 cái lens vừa wide, vừa chân dung 1 khẩu thì con tamron 17 50 f2.8 đáp ứng đc đó, giá cũng k quá cao (tầm 6tr hàng xách tay, k có chống rung)

Ủng hộ diễn đàn