Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư Vấn Chọn Một Trong 2 . Sony Hay Canon ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi skull candy, 12/3/13.

Lượt xem: 18,529

1. skull candy

skull candy Thành viên cấp 1

zoom bằng chân là zôm thế nào hở thím :D
    tk2012 thích bài viết này
  2. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

Lắm thầy nhiều " MA" bạn ạ ! cả 2 dòng sonycanon đều có thương hiệu về máy ảnh !
    Thật ra cả 2 dòng máy đều ko khác nhau nhiều về chất ảnh - nếu bạn có biết chút it (ko biết thì nên tìm và học hỏi thêm đi) xử lý hậu kỳ thì ko cần phải lăn tăn về vấn đề ấy ! chúc bạn chọn lựa được vợ tốt :)) !

dù sao thì mình vẫn vote CANON với khả năng khử noise tốt hơn sony (cái điều kiện rất cần của máy ảnh KTS)

tất cả ở bạn ! Hãy suy nghĩ " Bạn sẽ chụp được những gì với máy ấy" !
    skull candy thích bài viết này
  3. love_hatred

love_hatred Thành viên cấp 2

canon dễ dùng,màu trung tính,dễ pts
    sony hơi khó sài(có lẽ do m dùng canon quen rồi) màu sắc rực rỡ,k cần pts
  4. tuongvi44

tuongvi44 Mới đăng kí

sony chất lượng ảnh xuống cấp nhanh hơn canon. canon rất bền đấy bạn ạ. cơ mà, dòng IXus của canon là nhất đấy!
  5. chungxitrum

chungxitrum Thành viên cấp 2

tiền nào thì của ấy thui bạn ak, giá cao thì có cái hay của nó thui, Canon thì nhiều tính năng song chất lượng thì ko bằng sony được
  6. Popeye Tuấn Nguyễn

Popeye Tuấn Nguyễn Thành viên cấp 2

Xin mời bạn đưa ra dẫn chứng chất lượng canon ko bằng sony L-)
  7. baby.shjro

baby.shjro Thành viên cấp 2

Thật khó miêu tả ( thật ra là rõ quá rồi mà :D:D:D )
  8. hoangvip0306

hoangvip0306 Mới đăng kí

Mình thì đang dùng canon A2200, nói chung chụp thì cũng được nhưng mà chụp khoảnh khắc chậm quá, mất thời gian lấy nét quá
  9. skull candy

skull candy Thành viên cấp 1

chắc sony mà chiến thôi ! mình chỉ cần lưu giữ ảnh trên máy tính thôi ! chất lượng khi lên máy tính ổn là được :D
  10. dinhtra53th

dinhtra53th Thành viên cấp 2

lazada mất dạy lắm nhé, làm ăn ko uy tín đâu ..... chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn :)
    baby.shjroskull candy thích bài viết này.
  11. Fullmoon

Fullmoon Mới đăng kí

Nếu chọn giữa Sony Canon thì mình sẽ chọn Canon. Bởi vì Canon chụp hình ảnh đẹp hơn, nét hơn. Ảnh của Sony mình thấy không nét cho lắm, lại bị noise hơi nhiều nữa. Anh của mình có 1 chiếc máy Sony, sau khi rửa ảnh ra nhìn noise quá nhiều, làm mất đẹp bức ảnh.
    Nếu được mình thấy Lumix của Panasonic cũng đáng để cân nhắc.
  12. mrmjeo

mrmjeo Thành viên cấp 1

CANON ... chốt đi, nếu SONY mà không có gì đặc biệt thì nó bán hàng cho ai ???
    dứt khoát 1 lòi. CA mà chiến bạn ah
  13. Trung Kin

Trung Kin Thành viên cấp 1

Bạn tham khảo Panasonic Lumix LX7 đi :like:
  14. sashimi91

sashimi91 Mới đăng kí

Máy ảnh Compact tầm thấp thì Sony chụp cũng khá tốt, còn tầm trung hoặc cao cấp thì vote Lumix hoặc Fujifilm
    Như con Sony W630 của mình có 2 triệu do mà cũng chụp được xóa font , bokeh đủ cả
    ảnh mẫu:
    ht tp://forum.vietdesigner.net/threads/hoa-co-mua-xuan-chup-bang-may-compact.14048/
  15. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

con W730 đắt hơn con A2300 khoảng 1tr. Với dưới 3tr thì tội gì ko lấy con canon A4000 đi. Giá 2750 ở mayanhjp đấy, ko biết nó có ghi nhầm ko nữa
  16. hazoboy

hazoboy Thành viên cấp 2

" sony chất lượng ảnh xuống cấp nhanh hơn canon" :"> câu tư vấn dễ thương nhất cả topic này.
    nói chung là với dòng pnS này thì bạn chủ thớt mua con nào cũng ok cả...vì chất lương hình ảnh xêm xêm nhau.còn mấy đồng chí ở trên kiểu canon hơn sony còn sony chất hơn canon thì mình ko biết các bạn dựa trên tiêu chí nào để đánh giá như vậy...đừng lôi thương hiệu mà bạn đang xài để dìm hàng thương hiệu khác...

Ảnh chụp đẹp hay ko là do bạn chứ ko phải do tên thương hiệu

đôi dòng :)
  17. khottabit

khottabit Thành viên cấp 2

con nào cũng na ná nhau. màu thi về blend. quan trọng là góc chụp thôi, nên mình thấy b lấy dòng nào cũng dc. ak, hinh như sony chụp buổi tối tốt hơn canon chút xíu thì phải :|
  18. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Mình đưa ra vài so sánh để bạn tham khảo :
    Về thông số :
    Canon: nhỏ, mỏng, gọn, có chức năng phơi sáng lâu hơn Sony ( 15s), dùng lens của hãng .
    Sony : có ISO cao hơn, vừa mới ra mắt năm 2013( canon từ 2012), zoom cao hơn, chất lượng video cao hơn ( 30fsp), có chức năng Sweep panorama, dùng lens của hãng Carl Zeiss ( Đức)
    Về chất lượng ảnh : 2 con đều dùng cảm biến CCD nên chất lượng ảnh có lẽ không khác biệt lắm trong điều kiện đủ ánh sáng.
    Về giá cả : Sony mắc hơn Canon
    Chốt : Nếu chỉ để chụp lưu niệm, không có yêu cầu cao thì chọn Canon ( ngon, bổ, rẻ) !
  19. tk2012

tk2012 Thành viên cấp 2

Chạy tới chạy lui ;;)
  20. nguyen_anh5410

nguyen_anh5410 Thành viên cấp 1

có bạn nào biết trong 2 con này, con nào chụp nét và ít hạt hơn không?

Ủng hộ diễn đàn