Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Có nên học FPT Polytechnic hoặc MAAC Viet Arena không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi NguyenHuuHuy13, 7/5/14.

Lượt xem: 36,929

1. NguyenHuuHuy13

NguyenHuuHuy13 Thành viên cấp 2

copy that...... :)
  2. yenkieu

yenkieu Mới đăng kí

Huy: Chị chắc là nữ hiếm hoi tham gia Topic này. Chị từ hồi sinh viên đã chơi vs dân FU nhiều, thấy cực thích môi trường và phong cách học hành, hoạt động phong trào bên này. Năm thứ 2 thì chị tham gia làm CTV cho Ban Truyền Thông của FPT, vẫn giữ thiện cảm như vậy. Chị vẫn mong là sau khi ra trường đc làm việc cho 1 đơn vị nào đó của FPT, may quá đợt vừa rồi đỗ vào bên FPT Polytechnic. Chị đã làm thử cho 1 số cty nhưng đến đây thì mới gọi là tìm được môi trường đúng như mong muốn. Ko biết diễn tả ntn nhưng chị thích Văn hóa, bản sắc của FPT lắm. Ở đây họ không quản lý về thời gian đâu, mà coi trọng hiệu quả công việc hơn. Bằng cấp cũng k quan trọng, bởi vì tuyển dụng đều thi tuyển & phỏng vấn đầu vào, ai làm tốt thì qua.

Chị nghĩ quan điểm này cũng áp dụng lên hệ thống giáo dục của FPT: coi trọng chất lượng đào tạo, hiệu quả đầu ra hơn là chuyện bằng cấp. Em có thể nhận bằng CĐ nghề nhưng lại có đủ kỹ năng và kiến thức để đi làm. Bộ phận Quan hệ Doanh nghiệp của Poly làm rất tốt, họ giới thiệu việc làm cho sv ngay từ khi còn đi học, cho đến khi ra trường. Em thấy đấy, cơ hội nhà trường mở ra rất nhiều, phần còn lại phụ thuộc vào chính bản thân người học có say mê và cố gắng ko thôi.

Em có thể hiểu rõ về Poly hơn thông qua các Buổi tư vấn tuyến sinh trên Dân trí nhé!
  3. NguyenHuuHuy13

:) dạ vâng. em cảm ơn chị :) Vậy chi tốt nghiệp FPT polytechnic chưa ? :"> hì h em cũng lo tè le quá thi tốt nghiệp rồi đại học nữa :( cơ mà ko có tiền chứ em muốn học Fpt arena í :(
  4. yenkieu

yenkieu Mới đăng kí

À chị học báo chí, đã ra trường đi làm được 2 năm rồi. Giờ chị đang làm việc cho FPT Polytechnic. Khách quan mà nói, chị vẫn thích phong cách ở đây và tin vào mô hình đào tạo của trường em ạ :) Hi vọng sẽ gặp em trong số các sv của trường sắp tới :)
  5. NguyenHuuHuy13

về mặt gia đình thì ko muốn e gặp chụy ;) chứ em là có à :))
  6. Khanh_Nguyen

Khanh_Nguyen Mới đăng kí

Theo mình biết thì maacviet chỉ mới hoạt động gần đây, nhưng thầy hiệu trưỡng thì mình biết rất rõ vì đã từng học thầy tạy IDC năm 1999. Thầy là hiệp sĩ Công nghệ thông tin và đã làm cho arena thừ 2005. Thầy Thơ (không nhớ họ hihi). Thầy hiệu trưỡng như dậy thì trường maacviet chắc là tin được còn học trường cao đẳngviệt nam thì ôi thôi rồi, học chính trị lý thuết chán lắm.
    NguyenHuuHuy13 thích bài viết này
  7. Khanh_Nguyen

Khanh_Nguyen Mới đăng kí

NguyenHuuHuy13 Mới sưu tầm được link của maacviet nè bạn tham khảo nhé maacviet-arena.vn
  8. Khanh_Nguyen

Khanh_Nguyen Mới đăng kí

NguyenHuuHuy13 Sẵn bạn hỏi về chuyện học nghề, mình nghĩ tốt nhất bạn nên kiếm mấy Trung tâm uy tín mà học, chớ học ở mấy cái trường Đâi học Cao đẳng ra thì thất nghiệp cả đám. Như bãn thân mình, chỉ học ở IDC là một cái trungtâm nhỏ xíu mà vẫn được tuyển dụng như thường. Hồi đó mình học khoá thiết kế đồ họa tới 12 tháng.
    Arena cũng được lắm, mình biết nhiều bạn học Arena ra rất nổi tiếng. Theo chương trình mình thấy của Maacviet thì rất hay đó bạn, hay hơn FPT nhìu.
  9. NguyenHuuHuy13

Cảm ơn anh Khanh_Nguyen em cũng xác định rồi. Em đăng ký thi Tôn Đức Thắng nhưng đủ điểm thì em sẽ học văn lang, Còn có đủ điểm Tôn Đức Thắng em cũng không học đâu! em sẽ chọn một trung tâm nào đó phù hợp với gia đình êm để học. Tư tưởng của em hình như là khác nhiều nhiều nhiều so với chung bạn, vì tụi nó chỉ biết nghĩ tới đại học cao đẳng. Nghĩa là rớt 2 cái đó thì tạch, em nghi cho mình là nắm được cái nghề trong tay + kinh nghiệm thì quý giá hơn cái bằng đại học, với gia đình em cũng dễ nên cũng dễ xoay sở thôi ạ :) Em luôn suy nghĩ ntn
    “Hãy nhìn vào những người đạt được thành công lớn.Đó là bằng chứng cho thấy tất cả mọi người đều có thể làm được như thế”. Abraham Lincoln
  10. Hưng Béo

Hưng Béo Mới đăng kí

Mình cũng đang phân vân giữa MAAC Viet và FPT Polytechnic về chất lượng giảng dạy và học phí như bạn. Quả thật nếu có điều kiện thì MAAC Viet mình nghĩ chất lượng tốt hơn nhưng ngặt nỗi học phí quá cao :( FPT Polytechnic thì chi phí thấp nhưng nghe hoang mang quá
  11. NguyenHuuHuy13

Hưng Béo Mình xác định là mình học FPT polytechnic rồi :( Dù gì cũng thuộc tập đoàn FPT mà :3 Cũng thích MAACVIET arena lắm nhưng mặc nổi cũng dính tới điều kiện kinh tế không đáp ứng được nên đành chịu vậy. :D Chăc mình là thằng hâm hoặc dở nhất VN :D Mình xác định sẽ vô một trung tâm hay một trường nào đó dạy về mĩ thuật đa phương tiên mà ko thi đại học đấy :D hì hì nói thế chứ cũng phải thi cho bố mẹ vui lòng :) mà trường nào cũng cần nhất là đam mê và sự kiên trì cả thôi :)
  12. havanphu

havanphu Mới đăng kí

FPT Polytechnic học thiết kế đồ họa cũng được đấy bạn. Mình đầu tháng 7 tới là vào khai giảng FPT Polytechnic đây :D
  13. NguyenHuuHuy13

Chắc mình học khóa sau :D Để thi đại học đã :D Đang bị gia đình nói là sao ko ôn thi đại học :D Thích FPT thì biết làm thao :D Mình ko chọn con đường ĐH thì chọn con đường này thôi :D
  14. Đỗ Thạnh Phát

Đỗ Thạnh Phát Mới đăng kí

bạn ko phải ng đầu tiên ko thi đh mà quyết định vào trường ngề đâu :D mình cũng quyết định vào này :3 do đam mê thôi ^^~
  15. NguyenHuuHuy13

16. Hưng Béo

Hưng Béo Mới đăng kí

Ủa Polytechnic vậy khai giảng nhiều khóa khác nhau hả bạn ?
  17. NguyenHuuHuy13

Tháng 7 một khóa tháng 9 một khóa á :3
  18. tranhau1994

tranhau1994 Banned

học phí mắc cực @@
  19. vanduewe12

vanduewe12 Banned

học ở đấy cũng khá đấy có tiền thì học thôi
  20. Hưng Béo

Hưng Béo Mới đăng kí

Mình đã hỏi thăm rồi
    Học ở đây thì chỉ xét điểm toán TN trên 5.5 thôi
    Học phí thì 7 kì mỗi kì 4.800.000 VNĐ ngoài ra còn phải học thêm 4 kì Anh văn (mỗi kì 2.400.000) trừ khi có bằng Toelf 450 thì được miễn. Học song song vừa chuyên ngành vừa Anh văn
    Nộp hồ sơ trước 25/8 và khi đi mang theo tầm 8.000.000 để đóng tiền học
    Ngoài ra có phí sinh thêm là tiền sách tập thôi. Nhà trường cũng tặng thêm đồng phục cho học sinh để mặc dịp lễ còn bình thường thì ăn mặc tự do và lịch sự là okie

Ủng hộ diễn đàn