Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn dùm mình về làm game 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Kai Kai, 5/4/16.

Lượt xem: 1,858

1. Kai Kai Thành viên cấp 1

Hiện tại bên mình đang tính đầu tư 1 dự án về game nhập vai 3D như call of duty hay battlefield ấy. Nhưng vẫn hơi mơ hồ về đoạn này. Ví dụ trong 1 bối cảnh thành phố. Việc đầu tiên mình phải vẽ toàn bộ bối cảnh 3D của thành phố đó. Tiếp sau đó là mới tạo hình nhân vật và lập trình cho nhân vật này di chuyển tự do trong bối cảnh 3D đã vẽ. Đúng ko ạ?

Sẵn tiện cho mình hỏi luôn, cái bản vẽ hay cái việc vẽ 1 bối cảnh 3D để nhân vật có thể di chuyển được trong đó gọi là gì? Và cách để nhân vật di chuyển trong bối cảnh đó được gọi là gì? (từ chuyên môn ấy).

Tiện đây, xin các bạn chớ bảo mình mấy cái chuyên môn còn không biết thì làm game cái gì. Mình hỏi những cái cần hỏi thôi, bạn nào biết giúp mình tí nhé.

Mình cám ơn trước.

...
  2. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

mình nghĩ có thể gọi nó là planning (level design), còn cách nhân vật di chuyển thì là viết script cho nhân vật thôi
    Kai Kai thích bài viết này
  3. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

Oh ngoài ra có thể gọi là level prototyping
    Kai Kai thích bài viết này
  4. Kai Kai

Kai Kai Thành viên cấp 1

Thank cậu nha ^^ để mình goole search tiếp.
  5. Bố ola

Bố ola Banned

chúc bạn tc

Ủng hộ diễn đàn