Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] FPT Polytechnic hay FPT Arena.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Konoko, 26/7/13.

Lượt xem: 9,516

1. Konoko Thành viên cấp 2

Vừa rồi mình thi đại học kiến trúc nhưng tạch rồi. Có 17.5đ.
    Mình cũng khá thích thiết kế... ước mơ thì cũng nhỏ nhoi thôi... được làm motion graphic :)) :)) :))
    Mà ko biết nên học ở đâu.
    FPT Arena nghe nói học cũng được mà học phí cũng chát. 52tr/2 năm
    FPT Polytechnic thì học phí rẻ hơn chút xíu. Ko biết chất lượng đào tạo thế nào, nghe nói có bằng cao đẳng chính quy gì gì đó. 45tr/2 năm 4 tháng
    Mình thì ko quan trọng chuyện "bằng cấp" nhưng ba má mình thì khác, lúc nào cũng bằng đại học "chính quy" này nọ. Nghe chán lắm. Nói ngành này chủ yếu do năng lực + đam mê mà họ chẳng chịu nghe. Cũng buồn.

Rất mong được các bạn tư vấn xem nên học trường nào.

...
    chienhv1486 thích bài viết này
  2. chienhv1486

chienhv1486 Thành viên cấp 2

FPT-Arena ^^. Thoải mái bay bổng :D. Bằng của ARENA do Ấn Độ cấp tại đại học FPT. Cơ hội việc làm sau khi ra trường thì có đội tư vấn cho :D. Các nhà tuyển dụng cũng hay đến trường đển đăng tuyển :D. Mà học FPT-Arena hình như giờ là 3 năm. 1 năm cuối mới thêm bổ sung kỹ năng, công việc.... :D
    Konoko thích bài viết này
  3. Lee Sin

Lee Sin Mới đăng kí

FPT University luôn chứ sao phải học 2 trường kia hả bác
    chienhv1486 thích bài viết này
  4. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Lee Sin Tiền... FPT 1 năm chắc tốn gần cả 100 củ cả tiền học lẫn ăn ở... :-H
    vsealeduc92 thích bài viết này.
  5. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

6. caitlyn

caitlyn Mới đăng kí

Lee Sin lee sin tiệc bểbơi
  7. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

Arena đi bạn ạ
  8. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Căn bản 2 cái này nó chả liên quan gì đến nhau cả để mà tư vấn cho bạn . Trung tâm Arena và Trường Cao đẳng FPT Polytechnic . đều là con của FPT University cả 1 cái là bằng cao đẳng 1 cái là bằng nghề :) thích cái gì thì theo cái đó thôi - không thì FPT University tiền học có cao 1 chút cơ mà sau cơ hội nghề nghiệp ko mất thêm đồng nào nó nhiều hơn mấy bạn học công lập ra vẫn mất vài trăm triệu tiền xin việc :)~
  9. clgtabc

clgtabc Mới đăng kí

chém cchems chẳng có gì hay cả :(

Ủng hộ diễn đàn