Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn giá thiết kế logo, brochure

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi Anonymous3894, 14/4/16.

Lượt xem: 4,212

1. Anonymous3894 Mới đăng kí

Tình hình là em có làm logo, brochure, cardvisit cho 1 công ty, em làm nghiệp dư thôi, cũng có 1 chút quen biết công ty kia, giờ em làm gần xong rồi nhưng chưa chốt giá với họ, các bác tư vấn cho em xem nên lấy giá bao nhiêu với ạ :D

...
  2. Avy

Avy Mới đăng kí

phải show hàng mới tư vấn báo giá đc chứ
    Anonymous3894 thích bài viết này
  3. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Avy muốn thớt show "hàng" kìa, làm tới thôi :D
  4. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Nhớ "full ko che" nhá thớt :D
  5. vncomputer247

vncomputer247 Banned

không show ra sao biết được giá trị của nó chứ ^^
  6. hainv

hainv Mới đăng kí

Tình hình là em có làm logo, brochure, cardvisit cho 1 công ty, em làm nghiệp dư thôi, cũng có 1 chút quen biết công ty kia, giờ em làm gần xong rồi nhưng chưa chốt giá với họ, các bác tư vấn cho em xem nên lấy giá bao nhiêu với ạ
    ................................................................
    tùy vào content chứ bác
  7. bdesign

bdesign Banned

Hữu nghị thì quát 2 triệu. Thấy bỏ vào nhiều công thì quát 4 triệu. Nếu thấy nghiệp dư, không tự tin lắm thì bớt 20%.
  8. Anonymous3894

Anonymous3894 Mới đăng kí

nghe các bác em show hàng đây ạ, đây là bản 2D gốc (sau đó em còn đổ bóng, hiệu ứng các kiểu nữa ạ)
    Đây là cách điệu chứ VDF tên công ty, còn brochure với cardvisit thì làm cũng khá nhanh thôi ạ
  9. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Bên họ chấp nhận sản phẩm của bạn chưa? Giá cả còn phụ thuộc vào số lần Revision + công sức bạn bỏ ra. Bạn làm nghiệp dư nên mình tư vấn cho bạn thế này nhé:
    - Logo vector (có thể dùng cho offline + online) giá tầm 1tr đến 2tr (Bạn nhớ làm màu pantone, chia cắt tỷ lệ, description về ý tưởng cho chuyên nghiệp - cái này có ảnh hưởng rất nhiều đến giá của Logo đó)
    - Brochure còn tùy số trang, giá 500k đến 1t5
    - Bussiness card giá tầm 300k trở lên, tùy mức độ phức tạp
    --> Trung bình tầm trên dưới 3tr. Chỗ quen biết + giữ mối sau còn đi lại: -20%
  10. Anonymous3894

cám ơn bác, bên họ đã chốt logo rồi, giờ đang duyệt brochure và card :D
    em cứ thử đề nghị giá 2,5tr với họ xem sao :)
  11. longpnn3046

longpnn3046 Thành viên cấp 1

công ty người ra thuê hẳn 1 nhân viên part time, lương 2 triệu/ tháng. bảo làm logo, card poster tẹt bô các thì sao bác :))
  12. Anonymous3894

hề hề thế thì em chịu thua, chắc em sẽ gợi ý cho họ làm,thế :D
  13. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Ủng hộ diễn đàn