Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn giúp em phần linh kiện máy tính để chạy đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi soiku, 10/7/13.

Lượt xem: 2,784

1. soiku Thành viên cấp 1

em có con này
    HP Pavilion P2-1221L/Intel G640T/2GB/500GB/500GB

CPU: Intel Pentium G640T 2.4 Ghz
    RAM: DDR3 2 GB 1333 Mhz
    Ổ cứng: 500 GB 7200 rpm
    Card đồ họa: Intel HD Graphics
    Ổ đĩa quang: DVD-RW
    LAN: 10/100/1000Mbps
    máy này mua cũng khoảng 1 năm rồi..em đang học về đồ họa mà cái máy này nó k chịu đủ sức hay sao ý ..chạy pts CC thì đơ đơ chầm chậm..AI hay trong lúc làm đơ đơ còn báo thiếu Ram gì đấy..em không rành về mấy vụ này...anh em nào rành về cái linh kiện thì cho em lời khuyên nên mua linh kiện ram hay card đồ họa gì đấy nên mua gì thì tốt để máy chạy mạnh mẽ mà giá hợp lí ..thanks

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Những thứ giữ lại đc:
    1. Ổ cứng: 500 GB 7200 rpm
    2. Ổ đĩa quang: DVD-RW
    3. (có thể là mainboard)
    máy xài card onboard thì chạy đồ hoa thế nào nổi đc, nếu tài chính ko dư dả thì mua VGA trước
    A3ersxSOnes thích bài viết này
  3. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Chạy đồ họa thì bạn cần chú ý đến VGA đầu tiên, tiếp đó là RAM, cuối cùng là tới CPU...

Với ổ cứng 7200 rpm thì quá ổn rồi. Giờ bạn nên đi mua VGA, muốn chọn loại nào, giá cả ra sao thì có thể qua một số 4rum như tinhte, vn-zoom, voz mà nhờ tư vấn hợp với túi tiền của bạn:D RAM thì nên nâng lên ít nhất 4G . CPU thì tùy bạn...

Mình nghĩ nhiêu đó thôi :D
  4. soiku

soiku Thành viên cấp 1

máy mình main ,vào link : h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/document?cc=us&lc=en&dlc=en&docname=c03036757#N407 thế này anh em nào xem có cổng cắm VGA không..em thấy hình như k có..cái main này nó yếu quá trời..k nâng cấp được nhiều

Ủng hộ diễn đàn