Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn góp ý về UX/UI của trang web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi tungpham42, 13/12/17.

Lượt xem: 3,838

1. tungpham42 Mới đăng kí

Chào mọi người, mình là 1 lập trình viên PHP, nhưng không rành về UX/UI. Nhờ mọi người góp ý giúp trang web này
    Code:
    http://nhipsinhhoc.vn/

...
  2. tungpham42

tungpham42 Mới đăng kí

Đây là trang khảo sát
    Code:
    http://bit.ly/khaosat_nsh
  3. Đặng Duy Chiến

Đặng Duy Chiến Mới đăng kí

Mình thấy layout loạn xì ngậu cả lên, bạn sắp xếp lại để chí ít nó ko bị vỡ layout rồi mọi người góp ý tiếp về màu sắc.
    tungpham42 thích bài viết này
  4. tungpham42

tungpham42 Mới đăng kí

Bị vỡ là sao bạn. Bạn có thể chụp hình màn hình để mình sửa lỗi được không? Cám ơn bạn nhiều nha.
  5. Đặng Duy Chiến

Đặng Duy Chiến Mới đăng kí

Mình vào thì thấy có 1 vùng trống ở phía dưới, rồi kéo xuống mới thầy biểu đồ, rồi kéo xuống nữa mới thấy nội dung, mà font chữ cũng có vẻ chưa phù hợp nữa.
    Ko biết có phải ý bạn là thế không nhưng như thế mình vào thấy tùm lum lắm.
    tungpham42 thích bài viết này
  6. tungpham42

tungpham42 Mới đăng kí

Mình thay vùng trống đó bằng Quảng cáo AdSense rồi đó. Mục đích chính của trang là xem Nhịp sinh học của người dùng, do đó mình highlight ô Ngày sinh bằng hiệu ứng Glow - nhấp nháy màu đỏ á. Cám ơn bạn đã chỉ ra cho mình nha.
  7. tungpham42

tungpham42 Mới đăng kí

Sau khi đã nhập Ngày sinh xong, sẽ có nút hình Biểu đồ ở hộp Thống kê để cuộn xuống Biểu đồ luôn.
  8. tungpham42

tungpham42 Mới đăng kí

Mình đang dùng font Montserrat. Các bạn có biết font nào đẹp hơn font này ko? Lí do mà mình dùng font này là do nó to và rõ, hợp với những người bị cận thị như mình, hjhj.
  9. tungpham42

tungpham42 Mới đăng kí

tuanca : body bị vỡ màu là sao bạn? Hiện mình đang để hiệu ứng highlight khi hover qua từng paragraph, heading. Còn về cái danh sách ngày sinh mình để nhằm tăng internal links để tăng hạng trên Google á
  10. tungpham42

tungpham42 Mới đăng kí

tuanca : nếu được bạn chụp ảnh màn hình giúp mình để mình sửa. Cám ơn bạn nhiều nha.
  11. tungpham42

tungpham42 Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn