Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tư Vấn] học PTS CS5 với giá 1tr2 12 buổi/khóa có nên....?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi langtu90, 14/1/13.

Lượt xem: 6,917

1. langtu90

langtu90 Thành viên cấp 2

Cám ơn bác mod
    TƯ DUY THẨM MỸ thì em theo học thầy " thời gian" và quá trình tích lũy chứ ko thầy nào đủ trình độ dạy bác ạ :D
    Asio Flammeus thích bài viết này
  2. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

muốn học thì down pts 1.0 về học từ đầu đến cs6 là đc mà ;))
  3. langtu90

langtu90 Thành viên cấp 2

em thật khâm phục trình độ tự học của bác ;))
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Nên học từ paint thần thánh mới đúng ;))
    thanhhuy_langtu90 thích bài viết này.
  5. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

SV nghèo à.. nếu là mình thì mình ko học :> đi học chụp ảnh cho rồi =))
    langtu90 thích bài viết này
  6. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

photograper chỉ làm những công việc liên quan đến ảnh như phục chế ảnh hay blend, chụp ảnh thôi, nếu theo designer thì có nghĩa là thiết kế 1 sản phẩm nào đó chẳng hạn như thiết kế website,.. bạn đừng học làm chi cho tốn $. muốn blend thì học trên mạng có đầy chẳng hạn như forum vietdesigner.net này chẳng hạn
    Juicylangtu90 thích bài viết này.
  7. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

1tr2 thì học e này bác :v
  8. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Khuyên thím ko nên học :D
    học PTS mất tiền thì thím Dư sinh ra Vietdesigner để làm gì :D
    lên đây học còn nhanh hơn đi học ở trung tâm =))
    chả mất đồng nào vẫn đủ trình dọa gái :>-
    langtu90, Juicy, heodien.dz1 người khác thích bài viết này.
  9. Đầu gấu Vietdesigner

chỉ cho em luôn ha :D
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  10. HSP

HSP Thành viên cấp 4

e xem trên mạng thấy quảng cáo về trung tâm của bác thế này , tức là học về hậu kì hình ảnh ;) , ngoài bắc có chàng mập proK ở lavender studio nhận dạy workshop về kỹ thuật và hậu kì lun đó

đọc xong cái này , e nghĩ bác để tiền mua FF + L khè gái cho nhanh học chi tốn time :)) mấy em thích ống trắng viền đen hood có 4 đỉnh í , ống đen viền đỏ í
  11. hà điệu

hà điệu Thành viên cấp 3

CA 50D bác mua bao nhiu v
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vậy là đã có máy rồi,.và học pts để hỗ trợ cho việc chỉnh màu cho ảnh,.vậy thì chăm chỉ lên mạng cần cù tìm hiểu về màu sắc cho ảnh phù hợp,.với cả tham khảo mấy bác ptgrapher trong 4rum cũng có nhiều bro mà,.nhiều ảnh đẹp bỏ xừ được :-<
    Chứ bác mà đi học như thế,.nó đâu dạy mỗi 1 thứ,.nó dạy tùm lum tà là,..trong khi cái cần thiết nhất ở đây là blend...tự mò tự mẫm,.làm nhiều lên tay -> chuyên nghiệp hóa hơn.
    Chúc bác thành công,.bác còn có máy,.em cũng muốn học chụp ảnh xem như nào mà thứ 1 chưa có máy,.đương nhiên tích góp sẽ được nhưng thứ 2,.học chụp ảnh khó vãi huhu =((
  13. Đầu gấu Vietdesigner

học vẽ chibi đi :D 1 cái but chì , 1 cục tẩy, 1 tập giấy, hết có 10 k =))
    vẽ tẹt bô mà bọn c gái ở ngoài gào rú ầm ỹ =))
    nolove2208thanhhuy_ thích bài viết này.
  14. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

nhân tiện mấy bạn cho mình hỏi, học tiếng Anh nên tự học hay đến trung tâm thì hơn :(
  15. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

bác vào tìm mấy cái tut hướng dẫn blend màu này, tut hướng dẫn làm text này, tut hướng dẫn làm manip này..... bi nhiu thể loại đó cơ bản là gái nó lác mắt roài :))... cơ mà đâu có thiếu ebook PTS = tiếng việt :v :v
    thuynganquan thích bài viết này
  16. thanhhuy_

cả 2 nếu đc :D... mà tốt nhất là coi phim và nghe nhạc nước ngoài thì trình độ tiếng anh của bạn cao vù vù lun ấy @.@... nói thế thôi chứ bít có mấy chữ tiếng anh :))
  17. thuynganquan

Câu trả lời mà ai cũng biết nhưng làm thì khó :(( sao mình dốt t.a vạy
  18. thanhhuy_

cơ mà mình cũng có hơn j đâu :v :v... nhưng bi h cũng ráng mà đc chữ nào hay chữ đó :D...
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Nhưng nó gào rú là vì nó muốn mình vẽ cho nó,.vẽ xong thì đôi ta chấm dứt từ đây :-<
    Nếu biết vẽ chibi,.ko vẽ cho nó thì nó lại kêu là làm như vẽ đẹp lắm,.còn vẽ xong thì bai bai..
    Chụp ảnh vẫn hay hơn :v
    nolove2208 thích bài viết này
  20. thuynganquan

con gái vẽ chibi, con trai cũng gào rú ầm ỹ đòi vẽ cho nó đi tặng gấu , bất công nà đây =((
    thanhhuy_ thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn