Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tư Vấn] học PTS CS5 với giá 1tr2 12 buổi/khóa có nên....?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi langtu90, 14/1/13.

Lượt xem: 6,916

1. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ờ nghe nhiều mấy bài hát tiếng anh ấy,.chứ xem phim ko hiểu đâu,..em toàn nghe nhạc của us-uk nhìn lyric hát theo dần dần cũng thấy tiếng anh kha khá lên,.mặc dù đếch hiểu hết bài hát,.phần nào hiểu thì thôi,.ko hiểu thì lên gg dịch,.gg dịch ko có gì là phải xấu hổ,.bởi vì nó xem như để ta tra từ mới,.như được cô giảng từ mới mỗi lần đi học anh thôi,.được cái gg dịch thì free là nhiều từ vô kể..học để giao tiếp cho nuột là được rồi,.cần gì giỏi bằng cấp tiếng anh làm gì.
    thuynganquan thích bài viết này
  2. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Có điều kiện thì bạn hãy nên đi học, Còn ko bạn đi học miễn phí ở FPT-Arena có 3 buổi đó.
    Rồi về tự học cũng được. Bạn vào trang chủ của trường đăng ký lớp học Photoshop miễn phí.
  3. thuynganquan

thuynganquan Thành viên cấp 2

ờ có lý, vậy tiếng anh vừa khá mà hát lại còn vừa hay lên =)) , học giao tiếp khó hơn bằng cấp nhiều ý chứ :D
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  4. thanhhuy_

thanhhuy_ Thành viên cấp 3

ráng nghe và xem phim đi nha :D
    thuynganquan thích bài viết này
  5. Chơi Vơi

Chơi Vơi Thành viên cấp 1

Nhà có khả năng thì cứ theo thôi >:)
  6. Nguyễn Nhật Anh

Nguyễn Nhật Anh Thành viên cấp 2

chuẩn bạn ợ, từ hồi có máy ảnh mình mới biết đến pts :))
  7. Q Hưng Phạm

Q Hưng Phạm Thành viên cấp 1

Blend thì cứ Fotor e xài, mấy cái khó khăn hơn mới động đến cái CS6 thôi, nặng k chạy nổi @-)
  8. Hạnh

Hạnh Thành viên cấp 2

HÊ, E GÓP Ý TÝ NHÉ :D
    Cái khóa học này nếu họ dạy mình các thanh menu, công cụ thì cũng hay chứ:D ( với những người mới bắt đầu động chạm đến PTS vì nếu mà mò từ đầu thì có vẻ hơi bị vất )
    Vì thế nếu b có ý định học thì đề nghị vs họ là thử 1-2 buổi xem chất lượng thế nào, còn nếu dạy theo tuts thì thôi, học cho fi" $$ :D
    langtu90 thích bài viết này
  9. joseph_hoang

joseph_hoang Mới đăng kí

mình day miễn phí nè
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Các tool ư ông ơi @@. Vậy thì tự học còn hơn. Những lý thuyết cơ bản đó thôi à 8->
    Hải Trang thích bài viết này
  11. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

sai nhieu vkd :))
  12. Juicy

Juicy Thành viên cấp 1

Góp ý xíu thôi nhé :3 :3

Nếu bạn hoàn toàn chưa biết gì và muốn được cấp chứng chỉ đã qua đào tạo vv... >>> đi học ở các trung tâm cũng ok.

Nhưng nếu bạn đã biết sơ sơ và muốn đi học để giỏi thêm, thành thật khuyên bạn không nên.
    Thứ nhất ở trung tâm đa phần dạy cơ bản, thời lượng dạy không nhiều. GV chỉ dạy hết bài và hiếm khi nói đến nâng cao.
    Muốn giỏi thì ở nhà tự học thêm = tut, cái gì không biết thì hỏi các "tiền bối" (tìm đâu xa, trên vietdesigner.net đây hay idesign.vn là cả 1 kho tàng tut, theo mình thấy vậy).
  13. kidhitech

kidhitech Thành viên cấp 1

:)) nếu người ta cam kết là sau số buổi đấy, bạn có thể làm 1 cái gì đó có chuyên môn thì cũng nên đi học. cái chính vẫn ở khả năng sáng tạo của bạn thôi, ngày trước mình cũng toàn tự tìm hiểu nên giờ lúc làm hơi theo phong cách tùy hứng chứ ko biết làm bài bản :(
  14. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

ngta chỉ dạy công cụ cơ bản thôi. còn blend, ghép đẹp các kiểu là phải tự mò, học trên mạng

Ủng hộ diễn đàn