Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn làm việc tại công ty Pixelz ( tên cũ Remove background)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi vogiandao, 5/8/15.

Lượt xem: 15,368

1. ThienLibra

ThienLibra Thành viên cấp 2

s6atthu123 chắc trước mình test chung 1 đợt roi :D, tách tóc còn cách khác là kết lợp 3 công cụ Q, B, W (công cụ tạo vùng chọn bất kỳ)-> chức năng Refine Edge của công cụ W.
    Biết thế, làm ok phần tóc nhưng tới cắt cái bóng in dưới gương thì lem nhen :(
  2. ThienLibra

PHUC-HOANG do anh chuyên bên đồ họa thôi chứ em và một số bạn khác không chuyên đồ họa nên chả sợ mất óc sáng tạo (có đâu mà mất) :D
    Đi test mà hỏi: Bạn học ngành gì? kế toán, ngân hàng, công nghệ thông tin tổng hợp, điện tử @-) :))
  3. vogiandao

vogiandao Mới đăng kí

Công ty này có đòi hỏi bằng cấp hay bảng điểm gì không nhỉ?
    Em nộp hồ sơ 2 ngày rồi mà chưa thấy gọi lên làm bài test :(
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/8/15
  4. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Công ty tách hình này mình nghĩ ko đòi hỏi gì nhiều đâu, chủ yếu là làm bài test ok là nhận.
    #23 cty không gọi chắc do nhân sự đủ rồi ... xách hồ sơ xin cty khác thui :D
  5. chuabeo

chuabeo Mới đăng kí

Đơn giản clipping path là các bạn dùng pen tool vẽ đường path quanh sản phẩm. ctril + enter tạo vùng chọn lấy feather rồi ctril + j cắt sản phẩm ra. đường workpath đã đi thì click đôi vào nó tạo thành path 1 thế là xong đường path.
  6. vogiandao

vogiandao Mới đăng kí

Mình điện hỏi thì công ty bảo vẫn còn tuyển người, mà sao không thấy gọi mình làm bài test nhỉ...
    Có bác nào ở Đà Nẵng nộp hồ sơ chưa?
  7. ThienLibra

vogiandao có nộp rồi này, đợt trước chờ cả nửa tháng nó mới đặt lịch test và chờ gần 15 ngày sau để biết kết quả
  8. s6atthu123

s6atthu123 Thành viên cấp 1

Mình mới vừa gửi CV lại lần nữa đây
  9. vogiandao

vogiandao Mới đăng kí

Các bác cũng ở Đà Nẵng à? Nên nộp CV qua mail hay nộp hồ sơ trực tiếp nhỉ?
    Có bác nào được gọi đi test chưa?
  10. vogiandao

vogiandao Mới đăng kí

Các bác ở Đà Nẵng có thông tin gì chưa ạ? Nôn đi làm quá :(
  11. ThienLibra

12. ThienLibra

đã có mail liên lạc lại nhưng thật đắng lòng
  13. ThienLibra

s6atthu123 có thễ mô tả bài test của Michelle không bác ơi! có file ví dụ càng tốt :D
  14. s6atthu123

s6atthu123 Thành viên cấp 1

BÁc xui thế em nhận đc mail đi test pizxel tiếp nè hehe...hay là cv bác làm sơ sài quá... michelle dễ lắm đảm bảo bác chả cần biết mẹ gì hết luôn... cùng lắm bác luyện sơ cái AI đi... đem theo tờ giấy cây viết...nó làm gì thì ghi y lại thôi...rồi tí làm lại... vì toàn tiếng nhật hết... có 2 vị trí... 1 cái là test lỗi... làm theo các bước để test cái file ai đó có lỗi gì không... cái 2 là thiết kế 1 cái tờ quảng cáo... chỉ là bỏ hình vào khung này nọ rồi bỏ text vào... mà cũng là làm theo nốt... nếu đc nhận thì nó train lại mà...yên tâm...
  15. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

lương bổng bao nhiêu mà ham thế? -))
    làm cái này cả đời cũng ko làm dc designer
  16. ThienLibra

Soullegend em học ngành khác ra nên chỉ mong có cái việc làm ngay thôi anh ạ :(
  17. coids

coids Thành viên cấp 2

Chả hiểu học hành kiểu gì mà có mỗi 2 công cụ L với P thêm refine edge mà cũng tạch. Học chậm thì 1 tuần, nhanh 2 ngày là xong, quan trọng có sức với kiên trì mà theo không thôi, đc vài ba tháng lại chán lăn chán lóc ra :|
  18. Vervet

Vervet Thành viên cấp 1

Nói chung là môi trường, đồng nghiệp khá là good, có điều lương hơi thấp, phù hợp với các bạn sinh viên mới ra trường or các bạn muốn đi làm thêm.
    Trình pst thì có nâng lên, rất cao là đằng khác nhưng làm dập khuôn và không có sự sáng tạo.
  19. vogiandao

vogiandao Mới đăng kí

Em cũng nhận được mail rồi. Đợt này có 32 người thi.
    Bác coids chưa đọc kỹ rồi, trong máy có CS3 thì sao mà xài refine edge được.
  20. coids

coids Thành viên cấp 2

vogiandao : đọc kỹ hay không để làm gì, cuối cùng nó cũng chỉ là tách hình :|
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn