Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Lens canon EF50mm f/1.8

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Tâm Hà, 19/8/13.

Lượt xem: 13,014

1. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

fix 50 mà to giề??? :))
  2. Odin Kamera

Odin Kamera Thành viên cấp 2

Thêm kênh nghịm nữa bác Tâm Hà uây:
    Mỗi ngày tập hít đất xương xương đôi chục cái, chuột bắp nó to dần rồi khi nín thở 1,2,3 khí nó dồn xuống đan điền. Như thế cho nó vững vàng
    Tâm Hà thích bài viết này
  3. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

50f1.8 nặng mấy mà các bác cứ làm như là cầm 70-200 thế :))
  4. Odin Kamera

Odin Kamera Thành viên cấp 2

Có một cái Tripod mình tự chế để xài cho nhanh, chia sẻ với các bác. Đơn giản lắm:

Do tầm chụp của mình chủ yếu thích giữ máy ở khoảng 1m nên mình cắt một thanh inox dài 1m. Một đầu là đặt đất, đầu kia mình hàn cái vít xoay 270 độ (cái này mình cắt nó ra từ cái chân giữ webcam đểu, nó tự xoay xoay trên đỉnh trụ tròn ấy)
    Khi không cần thì kẹp nó vào balo sau lưng, cần rút ra, kê máy lên (đáy máy ảnh có cái lỗ nhỏ để bắt vít vào tripod, mình kê nó vào đúng đỉnh của cái vít 270. Lúc đầu thì hơi lạ lạ tý, sau thấy tiện vô cùng.
    Cái "batong" đó có lần cứu nguy mình nữa: vụt mấy phát vào con cún điên xồ ra định ngoạm mềnh. Tiện phết
  5. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Odin Kamera xuống đan điền cũng nguy hiểm à =))
  6. nguyen thanh huy

nguyen thanh huy Thành viên cấp 1

7. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Ví dụ bác cần tag tên 1 thành viên trong diễn đàn thì trc tên bác cần: @ Tâm Hà

Ủng hộ diễn đàn