Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư Vấn: Máy tính để làm đồ họa tầm 20 triệu thì mua loại nào ngon các bác?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Thuy_Mattit, 24/3/13.

Lượt xem: 23,456

1. KunS2

KunS2 Mới đăng kí

mình đang xài con này 20.190.000
    Asus N56VZ-S4326H (Aluminum)

CPU​
    Intel(R) core i5-3210M (2.5GHz upto 3.1GHz, 4Thread, 3M cache, BUS 1600MHz)
    RAM​
    8GB 1600MHz DDR3 (2x4GB)
    Ổ cứng​
    750GB 7200RPM SATA
    CD/DVD​
    DVD±R/RW supperMulti DL
    Card màn hình​
    Nvidia Geforce GT 650M 4GB + Intel HD 4000
    Màn hình​

15.6" Full HD LED (1920x1080)
  2. haikendy

haikendy Thành viên cấp 1

chủ thớt muons mua lap mà mn cứ tư vấn desktop làm j
    nếu mua lap dùng cho đồ họa thì chú ý mấy thứ sau
    1.chipset bộ vi xử lí trung tâm,hiện tại tốt nhất vẫn là intel,nên chon dòng core i5 hoặc i7 là tốt nhất
    2.ram lên chọn ram lớn 1 chút,it thì phải 4gb,ko thì phải 8gb,và xem bus ram nữa,chắc giờ lap ko còn bus thấp nữa,nhưng vẫn nên chú ý,bus tầm 1333mhz là ổn tiện cho nâng cấp sau này
    3.card màn hình thì nên chọn loại card rời sẽ hỗ trợ đồ họa tốt hơn card onboard,đã dùng đồ họa thì tốt nhất là chọn card tầm 1gb trở lên,đk thì 2gb và nên chọn loại ddr3 hoặc ddr5 chứ đùng chọn loại thấp hơn
    4.ổ cứng cũng khá qtrong,nếu ko cần lưu trữ nhiều thì nên chọn ổ thể rắn ssd sẽ cho hiệu suất làm việc nhanh,còn nếu công việc cần lưu trữ nhiều thì chọn ổ cứng dung lượng lớn chút,để ý đến tốc độ quay,loại 7200 vòng sẽ tốt và ổn định hơn 5400 vòng rất nhiều,và còn có cả chống sống nữa
    5.màn hình,làm việc đồ họa cần màn hình lớn chút,tầm 15inch là ổn,muốn to hơn nữa thì lấy 16-17inch và lưu ý ko nên chọn màn hình gương vì sẽ gây mỏi mắt ko tốt.
    đó là ý kiến và kn cá nhân của m,chúc b chọn đc lap ưng ý.
  3. giabuu

giabuu Mới đăng kí

20 chuc chai là tha hồ lựa mấy xỉn rùy... mình xai con tầm giá 9 chai thì cungx đã vô đối rùy,,, chứ lên tới 20 là súp pơ men rồi còn ji... chủ yếu là sự dụng theo nhu cầu cônng việc, g
    Giết gà đâu cần tới dao mổ voi làm j !:)
  4. tvad911

tvad911 Thành viên cấp 1

Chủ thớt dùng những phần mềm nào , có render ko hay xài PTS hay mấy soft bé bé thì không cần đầu tư nhiều , render nó khác , tùy phần mềm mà lựa chọn phù hợp ...
    Nói các phần mềm lên :D Còn nếu làm gì nhẹ nhẹ thì ưu tiên con màn màu chuẩn + case cùi và ngược lại ...
  5. Minh Mặt Mộc

Minh Mặt Mộc Mới đăng kí

máy tính bây giờ cứ chơi CORE QUAD + ổ cứng SSD là chạy vi vu. bác cứ tham khảo từ từ nhé.
  6. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

e khoái con asus lamborghini mà chưa đủ tiền :D
  7. jkcrazy

jkcrazy Thành viên cấp 1

Chủ thớt chỉ PTS, làm video thì chơi bộ này xem
    Xeon e3 1230 - 5tr
    Ram Kingmax 1x8gb Sau có nâng cũng dễ :v - 1tr3
    Main Gigabyte GA Z77M - 2tr3
    Cooler Master Rs-550W - 1tr5
    Card Nvida Quadro 2000 GDDR5 9tr7
    Rồi chịu khó tháo HDD, DVDroom, case cũ ra mà lắp có kinh phí nâng sau :))
  8. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Chốt lại là laptop hay case để tư với vấn nào
  9. Kenn

Kenn Thành viên cấp 1

bạn dùng lap hay pc ??? nếu lap thì cũng bt còn dùng pm thì thiết kế 1 em là thuộc dạng ngon r đó :)
  10. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Mình thấy dàn này là hợp lý nhất này, chủ thớt và anh Dư nên tham khảo theo dàn này, cái này render mình chắc chắn là không cần cả quạt luôn :)
  11. tanthanhkt10

tanthanhkt10 Thành viên cấp 1

nếu laptop ban tham khảo thêm dòng HP dv6 tqe....cũng tầm 20 triệu
    năm trước mình mua con này là 25 triệu mà giờ con này ra mạnh hơn rẻ hơn, co win 8 bản quyền nữa...
    bạn tham kao bên vietcali ah, mình mua con laptop minh ở đó thấy cũng tốt
  12. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

13. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

pts liệu có cần đến xeon, 8Gb ram với quadro 2000 :)), đừng có giết gà dùng dao mổ trâu chứ, pts chỉ cần i3-4gb ram với cái card HD ôm bô là chạy tóe khói r :))
  14. Thuy_Mattit

Thuy_Mattit Thành viên cấp 1

cám ơn các bác tư vấn nhiệt tình,mình xài bộ Adobe, nhiều lúc mở AI với ID với PS một lúc á, với xài thêm 3ds max nên mua máy mạnh nhất có thể, mai mốt lâu phải đổi
  15. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

vấn đề là laptop hay là máy case, khổ lắm, chứ ai chả biết trong tầm tiền thì build hiệu năng nhất mà lại có khả năng upgrade về sau
  16. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

case 8tr chỉ mua dc vga đồ hoạ yếu nên dồn cho cpu, ram thì tốt hơn, bác ấy lại ko game nữa.
  17. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

bác nói đúng.
    Nhưng mà topic này 3 4 ace cần tư vấn nên có khi bác ấy nhầm đấy.
  18. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

Thinkpad T430 card NVS cũng tạm dc mà anh
  19. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

Vga chuyên dụng Quadro,Firepro thì khác đấy bạn, nhanh hơn rõ rệt.
  20. cello

cello Thành viên cấp 2

Hiệu quả-kinh tế.cân nhắc xem cái nào là phù hợp khả năng- đáp ứng đủ nhu cầu.Chứ hàng xịn đương nhiên là khác rồi.Những cao thủ 3D mình biết hầu như cũng chỉ khiêm tốn ở mức core i5 thậm chí core 2 quad,VGA gá rẻ nhưng những tác phẩm vẫn pro cả với dân ngoài nc.Ngược lại có mấy thằng bạn nhà giàu bỏ ra 40-50 củ đầu tư PC chơi game khủng nhưng chả vẽ nổi toàn nhờ thằng máy lởm là mình chạy lụt 3D cho từ A-Z.cái chính là bản thân chịu tìm tòi tìm ra cách hiệu quả với những gì mình có thôi :)
    BEAT thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn