Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư Vấn: Máy tính để làm đồ họa tầm 20 triệu thì mua loại nào ngon các bác?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Thuy_Mattit, 24/3/13.

Lượt xem: 23,518

1. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

20tr ráp Quadro là đúng rồi mà có gì ko kinh tế, dồn cho cpu thì lên E5 ko đủ.
    Đẹp xấu thì tùy trình người sd ko phải việc của chúng ta :D
  2. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

3. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

4. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

=))
    bá đạo thật. Chưa nghe tên tuổi ASUS trong dòng máy trạm nữa.
  5. buctrongnguoi

Vâng .Thế bạn đã nghe máy trạm cũng có nhiều hãng chưa ? Từ từ khoan đã đội váy lên mặt bạn ạ.
    Đây là một số dòng máy mà theo mình thì cũng không thua cái asus mà bạn nói đâu.

Lenovo ThinkPad , W520 Sony VAIO F2, Series VPCF234FX , Toshiba Portege Z835-P370 13.3 , Dell XPS X15Z-7502ELS
    Suy nghĩ kỹ 1 tý rồi cười người khác nhé bạn.Đừng để cây mọc lên đầu.
  6. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

Thực chất thì Asus k phải k có tên trong dòng Worrkstation, mà nó hướng đến đối tượng khách hàng khác, thiên về gaming nhiều hơn. Mỗi hãng nó cũng có đối tượng khách hàng riêng của nó, đừng quên Asus là số 1 về bo mạch chủ, độ bền bỉ thì khỏi xoắn, mà điều cần nhất cho 1 WS là gì thì ai cũng biết. Về laptop thì mấy con cấu hình như nhau thì có khác nhau là mấy đâu, khách ở cái giá thương hiệu với cái thiết kế và các tiện ích đi kèm, còn như với 1 khoản ngân sách cố định thì build case mới gọi là thể hiện trình độ, tính toán ăn nhau từng nghìn đồng mà hiệu năng lại tốt trên từng con VGA, con main. Vậy nên các bác đừng cãi nhau làm gì nữa.
  7. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

ông bị điên à. Comment của em là ủng hộ bác. Ý là ASUS chưa có tên tuổi gì trong dòng máy trạm mà bác ấy phán "chỉ ASUS" hài, đống Thinkpad W, Elitebook W, DELL Prec chuẩn men máy trạm ai chả biết, còn bác kể cả XPS, VAIO, Z835 thì nó ko phải máy trạm nhé, quá tay rồi đấy. Đọc hiểu chưa kĩ đã chửi như bác thì cũng đội váy.
  8. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

em ko gây war, tự nhiên ông ấy xốc lên chửi thôi.
  9. buctrongnguoi

Thế thì chú phải diễn đạt rõ ra chứ.Bác xin lỗi chú. x_x:-ss
  10. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

cái tội k chịu đọc kỹ đấy mà :3 :3
    msshhp thích bài viết này
  11. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

quá nhọ :D em ăn nói hay bị hiểu nhầm.

bác giỏi pts ko khi nào
    bày em. Ghép mặt PTôm em còn ghép ko xong.
  12. buctrongnguoi

Bác chỉ nằm vùng thôi,có biết gì đâu mà ghép.Thỉnh thoảng thấy thớt nào có chuyện hóng là vào chém gió thôi chú à.
  13. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

như em :(
  14. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

Mac air làm đồ họa :-ss ở đâu ra cái lý thuyết đó vậy :( pro nghe còn lọt tai =P~
    mà bản 2012 mac pro ~40tr
  15. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Bạn muốn dùng 20tr để chuyên về đồ họa thì mình xin góp ý kiến , mình học cntt cũng dc nói qua về vấn đề đồ họa và xử lí, nếu bạn mua máy chỉ dùng chuyên về đồ họa thì bạn chỉ cần mua loại máy chip core i3 cũng dc, ram 4GB càng tốt, bạn chỉ cần đầu tư $ vào máy nào có cart đồ họa của bạn khủng là dc, VGA rời bạn mua cái máy nào có tem của NIDIA hoặc Ati bởi 2 hãng này nổi tiếng khắp thế giới, còn nếu bạn mua máy dùng để coding hay thử phần mềm thì mới nên mua loại cấu hình chip ram khủng ! vài ý kiến riêng của mình hy vọng giúp dc bạn !
  16. LinhStyle

LinhStyle Thành viên cấp 1

CuBin80 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn