Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn]mình đang có 30tr mua 7D thì cùng Lens nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi LamUno, 27/2/13.

Lượt xem: 3,431

1. LamUno Banned

muốn mua 5d Mark II mà không không đủ tài nguyên ^^

...
  2. bymzonzon

bymzonzon Mới đăng kí

30tr mua 7D thì theo em nếu chụp phong cảnh thì 17-40L còn chân dung thì 135L hoặc 85 1.8 :D
  3. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Tại sao phải mua 7D, mua 60D sẽ hay hơn chứ :)
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

quánh con lô sinh tử đi rầu 5 dê má hai =))
    PiedesignerSát Thủ VietDesigner thích bài viết này.
  5. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

mua 7D làm gì
    làm 1 phát mua hẳn 1Dx :">
  6. Ryl Pham

Ryl Pham Thành viên cấp 1

quan trọng là chủ thớt mua 7D cũng hết 20m rồi... còn có 10m mua lens thôi... theo mình thì 24-135 f3.5-5.6 cho mục đích đa dụng, còn muốn chân dung thì fix 85 f1.8 là lựa chọn tốt nhất...
  7. Piedesigner

Piedesigner Thành viên cấp 1

Chân lý =))))
  8. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

30 triệu mua 7D second thì sẽ dư một khoản hơn 10tr. Tầm tiền này có thể mua 70-200f4 chụp chân dung rất tốt. Còn nếu thích đời thường + phong cảnh thì mình vote mua 17-40 L (tất cả các thiết bị trên đều là mua second nhé)
  9. Ryl Pham

Ryl Pham Thành viên cấp 1

bác nói cho e nghe coi 60D hơn 7D ở chỗ nào @@
  10. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Bác sẽ có thêm 1 khoản mua lens, 60D là 1 body crop tốt mà bác.
  11. thanglv

thanglv Thành viên cấp 2

Mua 85mm thì ok chứ tống 135mm lên crop thì chụp khân dung cũng không ổn cho lắm..
  12. LamUno

LamUno Banned

5d Mark II đập hộp hiện tại giá bao nhiêu các bác nhỉ ,
  13. DungDuong91

DungDuong91 Thành viên cấp 1

Hàng LBM thì tầm 36 37 củ bác nhé.
  14. Nam Cường

Nam Cường Mới đăng kí

Mua 5d đi bác e khuyên thật lòng và chân thành vì em cũng như bác hồi cách đây 2 tháng e cũng có 30tr e mua 1 thân 5D vs Lens 85f1.8 và 1 em kit 24-85 f3.5 - 4.5 thế là vừa xinh 30tr
    Em cũng hỏi mấy a chụp lâu năm e hỏi 7D VS 60D VS 5D thì a ấy bảo mua 5D rồi mua 85f1.8 + 1 con EF nào rẻ rẻ mà song kiếm hợp bích khi nào có tiền sắm thêm 17-40 f4L hay 20 f2.8 đều ok nhé :)
  15. annakieu

annakieu Mới đăng kí

7D mình cũng có 1 em và ống 85 chân dung cúng được vừa tiền túi không makx nếu 5d muốn lên ống kính về sau thì lực không có :P :P

Ủng hộ diễn đàn