Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua desktop hay laptop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi changdaychun, 29/11/13.

Lượt xem: 2,570

1. changdaychun Thành viên cấp 1

Chào các anh các chị ạ.
    Em xin giới thiệu chút về bản thân.em đang học trường giao thông vận tải năm 3.em học ngành xây dựng dân dụng và công nghiệp nên em có học mấy phần mêm đồ họa như autocad,snap,etab và có thê lấn sân sang với photoshop và 3dmax.Do máy tính hỏng lên em muốn nâng cấp nên dàn sau
    CPU : Intel Xeon E3-1230V2
    MAIN :msi b75a g43
    RAM :Gskill NS 8GB/1600
    VGA :MSI 7750 1GD5/OC
    HDD :-sG 500GB
    PSU : FSP Saga 450
    VỎ : Orient

tổng thiệt hại là 11tr(vài linh kiện có thể mua 2nd).em tính là em làm việc ở nhà sẽ dùng dàn này và sau mấy năm nữa em có đi công trường thì cũng mua thêm 1 cái laptop(2nd)để dễ đi lại và giao dịch với khách hàng tầm 5-6 tr.

Nhưng cơ nãy mẹ em vừa gọi điện lên bảo không cho em mua desktop nữa mà mua con laptop tầm 16tr(nhà em cũng không có sẵn tiền nên phải cố mới có 16tr còn 11tr thì có luôn rùi) luôn cho đỡ phải nâng cấp 2 lần như dự tính của em.với lại mẹ em lo sợ con laptop tầm 5-6tr như em dự tính thì sẽ không chạy tốt các phần mềm đó,và cái quan trọng nhất là mẹ em lo là tương lai biết đâu em phải đi theo công trường thì mang laptop sẽ tiện hơn

tóm lại em muốn hỏi là em dự tính như thế có được không ạ.và cái suy nghĩ ăn chắc mặc bền của mẹ em thế có đúng không ạ? nếu 1 cái laptop tần 5-6tr(2nd) có chiến tốt các phần mềm như trên không ạ?

em cảm ơn mọi người đã đọc bài của em.em viết có hơi lủng củng mong các anh chị lượng thứ

...
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

LAptop second hand là đã không ổn rồi, máy cũ, chạy kém ổn định, hỏng bao h ko biết.
    hơn nữa nếu mua tầm 5 6tr thì lúc mới cũng chỉ tầm 15tr.
    Thứ 2, laptop tầm 15 16tr chạy đc, nhưng sau khi ra trường thì mua lại con mới nhóe, nhanh tã lắm nếu cứ render liên tục như thế.
    changdaychun thích bài viết này
  3. changdaychun

changdaychun Thành viên cấp 1

Eminem thế anh vote cho em là dùng máy bàn ạ.chứ giờ anh bảo em mua laptop.ra trường mua thêm con nữa thì em đâu có money ạ :((
  4. duongthuybinh

duongthuybinh Thành viên cấp 1

tùy thuộc vào điều kiện hiện tại của bạn, tiền bạc không quan trọng nhưng bạn cảm thấy mua cái nào phù hợp với công việc học tập của bạn thì mua , mấy năm nữa mới ra trường mà lo gì lúc đó chắc laptop cấu hình khủng rẻ bèoo ráng làm vài tháng mua cái khác . laptop hay pc thì lúc ra trường cũng nên thay

Ủng hộ diễn đàn