Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua Laptop HP H430 Corei5

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi zozo_nonstop, 17/5/13.

Lượt xem: 4,160

1. zozo_nonstop Thành viên cấp 1

- Bộ xử lý: Intel Core i5-2450M
    (2.5GHz ,3MB smart cache)
    - Ram: 2GB DDR3 (nếu mua sẽ lắp thêm 2G thành 4G RAM)
    - Ổ cứng: 500 GB SATA
    - Màn hình: 14 LED-backlit HD (1366 x 768)
    - Card đồ họa: Intel HD Graphics 3000

Nhu cầu sử dụng là làm ảnh cưới, thiết kế web, làm video...
    Sử dụng các phần mềm đồ họa như PTS, Corel, Illus, Indesign...
    Các phần mềm làm video như After Effect...
    Và các phần mềm hỗ trợ thiết kế web...

Đấy là như cầu sử dụng của mình, mọi người tư vấn xem con này dùng có được ko, mình dùng lâu dài để làm việc nhé.
    Mình sợ con Card đồ họa: Intel HD Graphics 3000 là card onboard nên ko đủ đáp ứng :-ss

...
  2. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

làm nhiều thì mua desk mà xài
  3. zozo_nonstop

zozo_nonstop Thành viên cấp 1

hiroki: mình cần di chuyển mà. bạn tư vấn kiểu lạ thật :)
  4. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Bạn có bao nhiêu tiền, nếu mà vs cái cấu hình như của bạn thì Tạch. After effect giật tung đít cho mà coi.
    Intel HD 3000 sao chơi nổi After effect. máy mình cũng HD 3000 nè. render nhìn tội cái máy luôn. dựng film, edit lag kinh khủng.
  5. zozo_nonstop

Thành Lộc: thế ko làm video mà chỉ làm ảnh với thiết kế web thì dùng có thoải mái ko bạn. mình lắp thêm cái ram 2g nữa là thành 4g.
  6. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Mình ko sài flash nên cũng ko biết... Thế thì tậu em core i thế hệ 3 luôn đi (Intel HD 4000) Cái core i thế hệ 2 lỗi thời rồi. :)) Intel HD 4000 cũng mạnh đấy nhưng ko so vs Nvidia hay ATI được
    Mà khuyên bạn sắm em Asus, bảo hành 2 năm, máy chạy mát, ổn định... chứ HP trừ dòng work station ra thì nghe thiên hạ than dữ lắm.
  7. zozo_nonstop

Thành Lộc: con này mình mua cũ 7 triệu. tại cũng ko có nhiều.
  8. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

con kia ko nổi đâu.
    Đại thể là cái card on thì lướt web thôi :P
    Để làm những cái trên (theo cá nhân) thì ít nhất lap cần có card rời ( Nvidia, AMD) từ tầm trung cấp trở lên ( mình cũng k rõ thế nào là hạ cấp nhưng con lap mình Nvi GT 630m trên mạng nói là card trung cấp, cao cấp thì là GTX :) ), Ram 4g là không đủ (theo kn mình chạy ILLU và PTS đã gần kịch) 8g cho chắc bạn nhé, chip thì mình nghĩ cái AE nó đòi hỏi cao khi render nên càng cao càng tốt nhé!!
    thân
    valentive1 thích bài viết này
  9. tronloc3

10. zozo_nonstop

tronloc3: tức là làm ảnh cưới với thiết kế web thì tẹt ga hả bạn. :D
    mình làm nghề ảnh với thiết kế web. thỉnh thoảng làm cái video ảnh cưới thôi. chứ ko làm video chuyên nghiệp.
  11. tronloc3

tẹt đi bạn
  12. zozo_nonstop

uk. cảm ơn bạn nhé.
  13. Trần Trọng Phong

Trần Trọng Phong Thành viên cấp 2

i5 ram 4G AE render video nặng cũng đứng luôn
  14. zozo_nonstop

Trần Trọng Phong: mình ko làm video chuyên nghiệp. chỉ thỉnh thoảng làm cái video ảnh cưới thôi.
  15. Trần Trọng Phong

Trần Trọng Phong Thành viên cấp 2

zozo_nonstop vậy card on cũng đc đó, video ảnh cưới thì k cần phức tạp, dùng transform bằng proshow cũng rất đẹp
  16. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

làm studio thì fải đầu tư 1 con desk ngon để render cho tốt
    có thể mua thêm con lap tầm tầm để làm 2d với mấy việc vặt #
  17. zozo_nonstop

hiroki: uk desk thì có desk rồi nhưng công việc nhiều lúc cần phải di chuyển. nên mình mới hỏi là cấu hình con laptop này có được ko để mua bạn ạh. bạn cứ loanh quanh cái vấn đề desk với ko desk.
  18. cutitapyeu

cutitapyeu Mới đăng kí

mình đang dùng con này và dùng lâu nóng lắm bạn ạ, đừng mua nếu muốn thỉnh thoảng chơi game giải trí
  19. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

làm 2d thì đc
  20. sib

sib Mới đăng kí

Đổi con khác đi bác. Kiếm con nào có card rời ấy. Bây h máy Core i5, Card ati 7750 cũng tầm 13 - 14 củ. Nói chung khi làm đồ học nên kiếm con card rời. khả năng hiện thị ảnh sẽ chuẩn xác hơn so với con HD 3000. HD 3000 mà làm video thì ngồi ngó

Ủng hộ diễn đàn