Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn mua máy ảnh du lịch tầm 4 triệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi keodang_it90, 21/11/13.

Lượt xem: 4,006

1. keodang_it90 Mới đăng kí

Em định mua 1 chiếc máy ảnh du lịch tầm 4 triệu để chụp ảnh phong cảnh chơi
    Nhờ mọi người tư vấn mua cái hợp lí ạ

...
  2. Phan Trí

Phan Trí Mới đăng kí

Có con canon G7 or G10 đó bạn .tiền đó thì mua đk con g7 mới hoặc g10 cũ
  3. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Cannon G9 dùng ổn định nhất. G10 > G13 toàn lỗi. con G9 bền trâu bò. Kiếm con nào dùng rồi, chụp đc là xúc đi, em nó ít khi bị bệnh lắm.
  4. keodang_it90

keodang_it90 Mới đăng kí

g9 mới thì tấm bao nhiêu hả bác
  5. keodang_it90

keodang_it90 Mới đăng kí

Theo các bác thì mua điện thoại tầm 12 13 chấm của Lg như con LG f180 tốt hay mua máy ảnh như thế kia tốt ạ?
  6. Justin Nguyễn

Mỗi cái có 1 chức năng riêng của nó, điện thoại vốn chỉ nghe - gọi còn các thứ khác chỉ tích hợp thêm chứ không bao giờ bằng dc 1 cỗ máy làm ra chỉ để chụp ảnh được.nó rơi vào tầm 5tr lên hoặc xuống tùy máy bạn ạ
  7. Justin Nguyễn

đây, bác Phương đang bán tren mua rẻ đây. Mình hay mua máy của bác này. rất là đảm bảo http://muare.vn/threads/31/1932122/ cố lên chút rồi rước con G9 về mà nghịch
  8. keodang_it90

keodang_it90 Mới đăng kí

đấy là máy cũ hả bác
    e không dùng bao giờ lỡ hỏng thì sửa máy ảnh có dễ sửa k ạ?
    // e hỏi ngu tí ạ
  9. Justin Nguyễn

máy này là máy cũ, thường là máy trưng bày ở các shop máy ảnh bên nhât. nên vẫn rất mới. khi mua bạn sẽ đc bảo hành 6tháng > 1 năm. còn máy lỗi thì lại mang ra chỗ anh Phương đấy sửa dịch vụ.
  10. lee_suki

lee_suki Thành viên cấp 2

11. Justin Nguyễn

Mình không đánh giá cao con fuji s4500.vào tầm giá này mình khuyên bạn nên dùng máy du lịch của canon. máy bán chuyên thì các chức năng chuyên sâu của nó cũng phập phù, lấy nét chậm. ống liền, đến lúc nó mốc lên thì tiền đi lau quá = tiền mua máy mới. thụt ra thụt vào kiểu này dễ đứt cáp lắm. :v cố lên 10 củ thì mình có con fujifilm X100 rất ngon
    lee_suki thích bài viết này
  12. keodang_it90

keodang_it90 Mới đăng kí

Vậy có lẽ em sẽ ngâm cứu con canon G9 này
    lee_suki thích bài viết này
  13. lee_suki

mình cố lắm thì cũng tầm 5 triệu trở lại thôi. :) ???:-/ cũng phân vân chưa biết chọn e nào cho hợp >>
  14. mit4ever

mit4ever Thành viên cấp 1

Nikon Coolpix L820 4,2tr
    Nx1000 6,5 tr kit 20-50 cố thêm tí nữa ;))
    G9 hay G7 cũng ok
  15. lee_suki

Ủng hộ diễn đàn