Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

TƯ VẤN MUA MÁY ẢNH NIKON VÀ ĐEN Flash

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi o0o_moi_o0o, 7/8/13.

Lượt xem: 3,466

1. o0o_moi_o0o Mới đăng kí

Xin chào mấy Bác.;;) Em đang có khoảng 22 triệu Em đang cần mua 1 máy ảnh Nikon và thêm 1 Flash nhưng đang do dự nên mua máy nào,tại Em không rành máy ảnh lắm. hj :"> Mong mấy Bác tư vấn giúp Em ạ. Em chủ yếu chụp chân dung, bạn bè và đại gia đình. Em xin cảm ơn mấy Bác trước ạ. :) hjhj

...
  2. Sói Hoang

Sói Hoang Thành viên cấp 1

Bác mới chỉ nói mua máy và đèn, thế còn lens bác có chưa ạ? :D
  3. o0o_moi_o0o

o0o_moi_o0o Mới đăng kí

Vâng. Em quên mất. hj. Thêm 1 lens nửa Bác. :D
  4. Sói Hoang

Giờ thì bác nên cho biết nhu cầu chụp của bác là gì để anh em tiện tư vấn:D
  5. o0o_moi_o0o

o0o_moi_o0o Mới đăng kí

Sói Hoang Nhu cầu chụp ảnh mình có nói trên rồi đó Bác :)
  6. Sói Hoang

À vâng, sorry bác. Theo em, với 22tr bác có thể kiếm 1set D300 + 50 1.8D (chụp chân dung) + tamron 17-50 f2.8 (cho phong cảnh) + flash SB28 (đèn thì em ít kinh nghiệm nên cứ thử vậy trước, đợi ae khác tư vấn thêm).
  7. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

o0o_moi_o0o D90+ lens KIT 18-105f3.5-5.6+ FIX 50ft1.8+ Flash Youngnuo+ Trigger
  8. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

D300: 10tr -15tr (>30k - ~10k shot)
    D90: 8tr - 11 tr (>30k - ~10k shot)
    Nếu bạn chọn D300 lấy tb khoảng 13tr cho body. còn dư 9tr cho lens và đèn
    Tamron 17-50 2.8 non VC: 4-5tr và 1 cây SB600 tầm 3tr dư dả 1 tr cho balo, pin, sạc v.v...

D90: lấy tb khoảng 9.5tr cho body. còn dư tầm 12tr
    khuyến khích mua 16-85 4-5.6 tầm 9tr (2nd) và SB 600

mới chơi không nên mua quá nhiều vì sẽ gây loãng và loạn.
    Sau khi chơi 1 thời gian sẽ thấy mình yếu và thiếu cái gì, cần cái gì thì lúc ấy tính tiếp

Ủng hộ diễn đàn