Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Mua máy ảnh tầm 14tr.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Đinh Thế Lộc, 21/4/15.

Lượt xem: 2,355

1. Đinh Thế Lộc Mới đăng kí

Hiện tại trong ngân khố của mình có tầm 14 củ. Các bác có thể tư vấn giúp e về vấn đề máy ảnh nào trong khoản tiền này được không ? ( canon nhé, mua mới hoặc mua cũ cũng được, mua cũ thì mua cỡ tầm bao nhiêu shot đổ lại thì hợp lí nhỉ )
    Còn lend thì tầm cỡ bao nhiêu thì có thể xóa phông mù tít bla bla các kiểu :v ( 14 củ có thể chỉ riêng body thôi cũng được. Lend thì em vay mượn sau )
    Vì là mem mới nên các thông số và loại máy ảnh chưa rành các bác giúp em với.
    à còn vấn đề nữa, hôm bữa có anh bạn em kêu muốn mua máy cũ thì sắp tới có chợ phiên "
    Chợ Phiên VNPHOTO Lần 14 (7-9/5/2015)
    " tại SECC, Quận 7, TP. HCM từ ngày 7-9/5/2015 (3 ngày triển lãm).
    Có ai rành hay biết gì về chợ này không ? em muốn biết chút ít thông tin về cái chợ này. Cám ơn các bác đã đọc và tư vấn :3

...
  2. Đinh Thế Lộc

Đinh Thế Lộc Mới đăng kí

3. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

gợi ý bác ff 5d1 + 50 f1.8 :3
  4. Đinh Thế Lộc

Đinh Thế Lộc Mới đăng kí

ff 5d1 là body nào bác ?
  5. blackcattth

blackcattth Thành viên cấp 1

Máy mới, chỉ Body ko thôi thì 14tr có thể chọn 60D khá tốt ...
    Lens sau này mua thêm, chụp xóa phông thì có thể chọn lens giá rẻ thần thánh như 50 F1.8 ( tầm hơn 2tr ) .. hoặc khá hơn là 40 F2.8 ( khoảng hơn 3tr )
    Nếu mới chơi chưa rành về máy móc linh tinh thì nên mua mới cho yên tâm
    Đinh Thế Lộc thích bài viết này
  6. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Canon full frame 5D Mark I nhé :3
  7. blackcattth

haizzz ....5D MI ra đời quá lâu, công nghệ cũ, ngưng sx quá lâu rồi nhiều cái ko cần thiết với người mới và quang trọng . ..mua hàng cũ khó phân biệt, quá lâu nhiều rủi ro
    Với người mới hoặc tương đối mới biết chơi thì FF hay CF chưa cần thiết để tính tới và cũng chưa phân biệt đc ...
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/4/15
  8. Đinh Thế Lộc

Đinh Thế Lộc Mới đăng kí

Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Có lẽ nên mua mới ^^
  9. Cổ Thiên Lạc

Cổ Thiên Lạc Thành viên cấp 1

Canon thì theo em bác nên chọn 60D, lens thì như mấy bác trên kia thôi, 50mm f1.8 hoặc f1.4, thích hơn chút thì 35mm f1.4 (lens này cũ tầm gần 5 củ @@). Em cũng gà mờ thôi, có gì sai mong các tiền bối bỏ wa ah @@
  10. Đinh Thế Lộc

Đinh Thế Lộc Mới đăng kí

Vậy có lẽ nên mua body 60d mới khoảng 14 củ nhỉ
  11. Jerz

Jerz Mới đăng kí

Canon thì 60D còn Nikon thì D7100. Mua cũ thì cái nào dứới 10k shot thì ngon. Tốt nhất mua mới thì mình nghĩ chon canon 60D ở VN thì dễ mượn lens Canon hơn.
    Lens thì khẩu độ càng lớn xóa phông càng mù mịt ví 85f 1.8, 50 f1.8 hay 50f1.4
  12. blackcattth

Nếu tự tin, tìm hiểu chút về test máy 2nd.. Cũng có thể lựa chọn 7d hàng 2nd giá cũng tầm 14tr cho máy 5-10k shots .. Và 2 dòng hay bị quay phim nhiều nên test điểm chết trên sensor kỹ.. Tầm 3-5 điểm thì ko sao...
    Nói chung máy 2nd thì hơi dông dài, có thể tìm hiểu thêm hoặc 60D new mà táng cho lành :)
  13. hotga_ofla

hotga_ofla Thành viên cấp 1

Body canon mình không rành, nhưng 50 1.4 của hãng này bị bệnh focus. Em được nghe từ 2 người và trực tiếp thấy 1 em bị. Bác mua thì cân nhắc hoặc tham khảo thêm thông tin.
  14. nguyenducbinbin

nguyenducbinbin Thành viên cấp 2

40D+85f1.8 xóa phông khá mịt mù,chụp các cô là thích lắm :v

Ủng hộ diễn đàn