Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Mua máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi meoko93, 18/12/12.

Lượt xem: 6,261

1. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

*bắt tay* thank bác nhiều lắm :x
    vầng, em cũng lên xóm search đó bác :(( rồi rước em sx500is về :|
  2. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em đã xem ảnh mẫu :| đúng là ko đẹp thật
  3. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

*xúc động* em cám ơn bác :x
  4. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em cũng thấy bảo thế, mà len cũng ổn lắm, chắc rước về dc :-ss cơ mà còn xem em cố dc đến đâu bác ạh
  5. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Tầm tiền đấy tội gì chơi Cannon dòng 4 số :))) cứ 3 số vs 2 số mà phang thôi :))))
    mà bạn mua SX500i rồi à :-s
    mình là mình ko thích thể loại siêu zoom :-<
  6. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Trước có con Nikon chụp ảnh đã lắm, rùi bị con bạn nó làm rơi từ tầng 2 xuống đất....giờ nghĩ lại *xót ruột* ...thui em chúc bác có thêm kinh phí mà mua con ngon ngon tí :))
    Lonely_tear thích bài viết này
  7. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

vầng, em rước nó về thấy zoom cũng dc bác ạh, em chụp dc mấy bức bokeh nữa bác ạh :D nhưng mà sau em nhanh chán quá :((
    tiện thể bác có biết chỗ nào ngon để em bán con sx500is đi ko bác ;;)
  8. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Mấy con compact thấy ít người bán, thôi giữ lại bắn chim đi :))))))
  9. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em đã giảm chi phí ăn tiêu để tiết kiệm tiền :| *mặc dù tiền hằng thàng của em có 300k thoai :((* và cố đi dạy nhiềuu nơi cho có tí cơm áo mùa đói kém, chắc là dc bác ạh :">
    chipxinh2310 thích bài viết này
  10. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em đâu có mua con compact í ở đây hả bác :| hàng nội địa của Nhật đó bác :x
    em muốn bán, bác hãy giúp em :((
  11. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Đăng rao vặt ở đây: http://xomnhiepanh.com/?mod=raovat&act=categories&catid=4
    Hoặc ở đây: http://www.vnphoto.net/forums/forumdisplay.php?f=75
    Hoặc bạn có thể ký gửi ở mấy ng bán hàng có uy tín, họ bán giúp cho (mất khoảng 5% tiền công cho họ thì phải)
    Mà compact khó bán hơn DSLR thì phải :D
  12. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

bác đừng nói khó bán hơn :(( ko lại triệt hết cả hy vọng của em
  13. junest

junest Thành viên cấp 2

nikon d90 là ok rồi đó
    meoko93 thích bài viết này
  14. tranchituyen

tranchituyen Thành viên cấp 2

60d + 18 - 135 cũ ...quan trọng là bạn thích ca hay ni thôi chứ mỗi người sẽ cho bạn ý kiến về ben mà họ thích.
  15. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

20 tr ... thì chia tay con 1100D là bừa =)) 20tr sắm đc mấy e ngon hơn mà :D mình đang xài 1100D nek , ... và rất là chán :| .. cuối năm tính đổi lại cái 60D
  16. Sơn Râu

Sơn Râu Thành viên cấp 2

Mình dùng nikon D90 + fix 50 và ống 28-85. Thấy có vẻ ổn, chụp khá thoải mái. Tổng chỗ đó cũng ko đến 20 triệu. Mình thấy D90 chụp đc đấy bạn ạ
  17. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

20m thì vô khối lựa chọn
    Vấn đề là bạn phải biết mình muốn gì? để mua gì cho phù hợp :)
  18. Đỗ Minh Tú

Đỗ Minh Tú Thành viên cấp 2

Thực ra khi chơi DSLR theo ý kiến cá nhân của em thì rất nhiều bác muốn chạy đua vũ trang :D Bản thân e cũng vậy! Nhưng e học lỏm được 1 câu như thế này " không có máy ảnh chuyên nghiệp, chỉ có người cầm máy chuyên nghiệp ". Bác cứ chọn 1 bộ gear ưng ý. Nhớ là nên chốt 1 em! Tránh việc lung lay ý kiến, kiếm 1 em lens theo nhu cầu và tầm tiền! Vác về rồi bác cứ nghiền ngẫm em máy mình, phải hiểu được nó thì ảnh của bác mới như những gì bác mong muốn! Bác tìm thêm tài liệu về cách retouch nữa!!! Rồi sau đó theo như cầu bác lên body và lens sau! :D Chúc bác hạ cánh xuống hố vôi an toàn!!! :))
  19. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Kết quả hố vôi =))
    Cẩn thận đáp trúng hố mìn thì vui phải biết :))
  20. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em cũng lên trên mấy web nước ngoài bác ạh, người ta cũng bảo dùng ko thích :|
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn