Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Mua máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi meoko93, 18/12/12.

Lượt xem: 6,257

1. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

cái em sx ấy là do em nhìn phát chấm luôn đó bác, như kiểu tềnh yêu sét đánh áh =)) rước về rồi cày nát ra mới biết em í ko ưng ý mềnh :( giờ em còn nợ 2 bộ chụp mod, 3 bộ cảnh nữa mà còn chưa đào ra máy để dùng :((
  2. Disegno

Disegno Thành viên cấp 1

20tr thì cứ 60d mà quất thôi @@ đây là cho bạn thích chụp mẫu còn cảnh thì D 90
  3. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em chụp cả 2 bác ơi :|
    Disegno thích bài viết này
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mod thì D90 có vấn đề gì đâu, quan trọng là cách chụp rồi lens có phù hợp ko
    meoko93 thích bài viết này
  5. Disegno

Disegno Thành viên cấp 1

... nói qua nhé đặc tính của canon thì màu dịu hơn nên nhìn file gốc mà chưa chỉnh sửa thì hơi dịu quá .. hơi xanh nhưng với những chi tiết như váy trắng mà bị ánh sáng mạnh chiếu vào vẫn giữ được chi tiết nên hay đc giới studio chọn dùng.
    ... còn ni thì màu sặc rực rỡ nhìn ngay file gốc đã thấy ổn nhưng lại bị lỗi khi chụp các chi tiết tỉnh thoảng bị phô :)
  6. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

vâng, em sẽ câu con d90 về :| các bác dùng lắm lens quá em cũng đang loạn cào cào lên chưa biết thế nào cho nó kinh tế đây T_T
  7. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Nếu mẫu của bạn da trắng như Tây ấy thì nikon chụp rất đẹp, nhưng nếu da vàng đặc trưng thì nó lên màu xấu goắc :D, còn canon thì chụp người da vàng rất đẹp, tuy nhiên khi chụp phong cảnh thì màu cứ lợt lợt xấu lắm :D
    Cơ mà thuốc Ps vào thì như nhau hết :D
    Chụp raw rồi chỉnh được hết :P
    Nếu bạn chủ phân vân giữa nikon và canon thì thế này: Các lens giá rẻ và trung bình của nikon thường có chất lượng tốt hơn canon (phải nói là lens giá rẻ của canon chất lượng cùi nhất trong tất tật các hãng mới đúng @@), còn nếu bạn chủ có nhu cầu mua lens khủng thì nên chọn canon vì lens L của canon giá rẻ hơn lens xịn mấy hãng khác rất nhiều :D
    Disegno thích bài viết này
  8. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

hohohoho mẫu của em toàn các bé phúng phính xinh nhắm, an ủi dc người chụp phần nào T_T *xúc động*
    em cũng thấy nhiều người bảo nikon lens ok hơn :x
    => em quất nikon :))
    Zeroco thích bài viết này
  9. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

chữ "phô: của bác ý là chụp cả "lỗ chân lông" cũng thấy ấy ạh :-?
  10. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

mình từng chụp 7D và vẫn bị mất chi tiết hay bị lem màu khi chênh sáng mạnh như thường. Còn studio ở Đài Loan chỗ mình học thì đa số Ni, chụp sản phẩm cũng Ni. Như bác stephen nói đó, chụp thì cứ raw mà quất vì đã muốn chuyên nghiệp thì phải học retouch. Tầm tiền vừa thì lens Ni lợi thế hơn
  11. chipale

chipale Mới đăng kí

20tr thì bác chơi hẳn con Nikon D90 hoặc canon 600D đi cho nó pro ;)
  12. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

tình hình là bạn cần tính tới tương lai sau nữa :))
    mua máy rồi nhưng khoảng mấy tháng sau có dám + sẽ kiếm thêm chục chai nữa để sắm lens ko thôy :D
  13. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

*bẻ răng* *đếm đếm* chắc đc đó bác :((
  14. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Quên, mua phụ kiện nữa, chụp phong cảnh phải sắm tripod và dây bấm, chụp người nên mua 1 hoặc 2 thậm chí 3 cái flash :)), cũng chẳng rẻ đâu :))
    Xác định có khoảng $3000 rồi lúc đó chơi FX + L mới sướng được nhé :))
  15. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Mà cho em hỏi tí...nick meoko có nghĩa gì thế bác...tại em nhớ trong truyện thủy thủ mặt trăng có chiến binh thủy thủ meoko - thủy thủ hành tinh ngoài thái dương hệ :D (khéo chả liên quan rùi) :))
    Lonely_tear thích bài viết này
  16. minhthienhoang

minhthienhoang Thành viên cấp 1

Mình vừa lấy 1 con Nikon D 90, lens 18 105 + túi hết 19 triệu bạn ak. D90 dùng cũng dc mà.
    meoko93 thích bài viết này
  17. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em tay nghề chưa có cao :| chắc phải để dăm bữa luyện tay nghề đoàng hoàng thì mới sắm thêm dc bác ạh :-? bây giờ em mới chụp free cho mẫu + chụp cảnh cho các forum truyện tranh thôi áh :|
  18. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

chuẩn chuẩn :x bác nói chuẩn quá, em lấy tên ở truyện đó đấy :D tên nghe hay hay mà em cũng thích mèo bác ạh :x
  19. HSP

HSP Thành viên cấp 4

60d hàng xách tay [ 15.500 ] + EF 40mm pancake [ 4.xxx ]
  20. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

em cũng đang bảo anh rẻ em xách 1 con bên Nhật về bác ạh :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn