Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tư vấn mua máy canon giúp em với ]

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi NightF4, 13/6/13.

Lượt xem: 3,119

1. NightF4 Thành viên cấp 2

Em xin thỉnh chào các cô, các bác . các anh , các chị ạ :) .. Em đã theo dõi diễn đàn cũng hơn 3 tháng rùi :D mà khổ nổi em làm biếng đăng ký diễn đàn quá nên chỉ bik ngậm ngùi đọc cmt thui :-s .. H em mới đăng ký để góp vui cùng mọi người cho xôm nhà xôm cửa tí :D

Thôi em xin trình bày lun chủ đề của em ngày hôm nay :D
    Dự là em thích chụp hình lắm ... nên đang có ý định sắm 1 em canon khoảng chưng 13tr trở xuống thui :D em đang phân vân giữa canon 50D và con 60D mà hok bik sao nữa ... lúc đầu là có ý định mua con D600 á .. mà bạn em nói rằng D600 thì chụp chán lắm :( ... Nhưng mà nếu mua 1 trong 2 con 50D hay 60D gì chắc chỉ đụng đc cái body :(( chứ lens thì em bó tay .. chắc chờ đợi khoảng thêm 1 time mới mua lens :( ... Mà em thấy mấy bác cmt nói là " mua body mà hok có lens thì chụp sao đc " :-ss mọi người cho em ý kiến đi :(

Em xin chân thành cảm ơn :D :D

...
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Không nên mua Canon D60 vì nó là hàng rất cổ rồi bạn à :3 :3
    NightF4 thích bài viết này
  3. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

60D thì không nên, mình thì lại ít chụp hàng 2 số nên mình cũng không biết nhiều, nhưng theo mình thì 60D thì không nên mua.
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Phân vân giữa mấy con entry đời xưa D50, D60 với full frame mới nhất D600 làm gì
    Vote D700
    Chắc bạn ghi nhầm :v, vote 40D được cả đôi đường :3
    Tâm Hà thích bài viết này
  5. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

Thế còn con D50 sao ạ .. nếu con D50 thì cơ hội mua lens fix 50m 1.8 của em thì cao :D
  6. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

Trung Kiên D700 thì quá cao so vs số tiền của em @@
  7. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

xuangiang1011 thế bác tư vấn cho em con canon nào có giá 13tr trở xuống đi :( con D50 thì s bác :D
  8. bumbumbangchiu

bumbumbangchiu Mới đăng kí

Canon thì 50D, 60D chứ sao D50, D60? Nikon mới có D50, D60 chứ?
  9. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

bumbumbangchiu chết cha nhầm lẫn tại hại rùi @@ em xin lỗi hiz hiz .. còn non kém ~X(
  10. xxxmoon

xxxmoon Thành viên cấp 1

Canon có D60 nha bạn, cứ google sẽ thấy
    NightF4 bạn mua 50D đi, mua thêm 50 1.8 nữa là ngon lành cành đào :)
  11. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

xxxmoon bác chung vs ý em rùi đó :x nếu mua 50D thì em có cơ hội để mua fix :D ah mà bác thử 50D chưa ạ ... có khác gì 60D hok
  12. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Bạn nhầm tai hại quá, Canon thì D nó nằm đằng sau số, Nikon thì ngược lại. 600D của Ca so với D600 của Ni thì đúng là súng lục bắn nhau với tiểu liên :v
    Canon (60D+len kit 18-55 hoặc fix 50f1.8) hàng 2nd thì khoảng 13tr là bạn rinh về được rồi, theo mình thì bộ đó ổn!
    Ps: mình cũng đang dùng 600D và fix 50, thấy ok.
  13. xuangiang1011

Mình thì đang dùng 60D và thấy rất hài lòng với em nó :3 :3
    Bạn có 13tr nhưng mục đích là bạn đang muốn chụp gì ? Chứ nói mua body với lens thế này thì khó tư vấn lắm 8-|
  14. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

caphefin em xin lỗi :D em đã sửa lại .. thanks bác đã góp ý :D
  15. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

xuangiang1011 mình mua máy chỉ chủ yếu chụp hình cho bạn bè và người thân thui ^^ chưa nghĩ đến cái zụ chụp hình để làm ăn hihi ^^
  16. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

17. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

50D khá là ok, mình đã sử dụng qua, còn về chất liệu body và độ đằm tay thì ăn đứt 60D nha bạn.
  18. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

Tâm Hà uhm mình cũng có nghe nói :D 50D chất liệu ngon hơn :D trời ơi phân vân quá :((((((
  19. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Theo mình 50D + fix 50 1.8 đủ cho bạn xài.
  20. xuangiang1011

Với giá đó thì mình chọn Fuji X100 :v :v
    Còn nếu bạn đam mê xóa phông thì nên chọn body dòng 3 số thôi, như 500D + Tamron 17-50 non VC + 1 em 85 hoặc 135 Manual Focus. Hoặc nếu cần màn hình xoay lật thì 600D + Tamron 17-50 non VC.

Ủng hộ diễn đàn