Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tư vấn mua máy canon giúp em với ]

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi NightF4, 13/6/13.

Lượt xem: 3,128

1. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Dù bạn chọn gì thì cũng chốt hạ 1 câu: Chào mừng bạn đến với con đường đau khổ :)))
    NightF4Tâm Hà thích bài viết này.
  2. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

xuangiang1011 fuji x100 hạn chế nhiều thứ lắm. bạn ấy có ý định dùng canon thì mình hướng cho bạn ấy canon thôi. tôi thấy 50D ok đấy chứ
    NightF4 thích bài viết này
  3. xxxmoon

xxxmoon Thành viên cấp 1

về chụp hình thì 50D và 60D là như nhau, nhưng nếu bạn thiên về gia đình thì có thể sẽ cần thêm chức năng quay phim của 60D :)
  4. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

caphefin haha :)) mua xong em sạt nghiệp lun :)) thôi vì nghệ thuật quyết hi sinh hết=))
  5. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

Tâm Hà cảm ơn bác đã góp ý cho em :D
  6. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Nhu cầu chẳng quá cao thì NEX đi :3 :3
  7. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

xuangiang1011 thích bài viết này
  8. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Tâm Hà E thì thấy Fuji X100 chụp cho gia đình bạn bè thì quá ổn nếu ko đam mê xóa phông 8-}. Góc 35mm đủ cho hầu hết mọi trường hợp. Còn nếu xác định lấn sâu hơn vào con đường nhiếp ảnh thì nên khởi đầu = DSLR và sau đó rồi cũng sẽ muốn về 1 body nhỏ gọn như X100 mà thôi :v :vNex cũng là 1 lựa chọn nhưng nó bíp có View finder nên hơi khó chịu khi sử dụng nhưng khả năng của nó thì tuyệt vời :3 :3. 50D quá ổn nhưng lại bị hạn chế bới lens do giá body còn cao :-s
    NightF4Tâm Hà thích bài viết này.
  9. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Chơi hẳn 20D, 30D cho thoải mái về lens cũng đc :v :v
  10. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

:D em thích xóa phông hơn bác ah :D chắc múc em 50D wa :x
  11. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

50D + 50 1.8.... xóa phông