Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư vấn] Mua tablet giá sinh viên :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Đầu gấu Vietdesigner, 1/1/13.

Lượt xem: 6,286

1. Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Như tit, mình đang cần mua 1 em tablet mà ko biết giá cả hay chi tiết tính năng ntn ? Mù tịt luôn =.=
    Bác nào biết về khoản này tư vấn cho e với. đang thích :D

...
    Ryan Lee thích bài viết này
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Ý bạn là WACOM ?
  3. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Graphic tablet có nhiều loại chứ không chỉ có mỗi wacom. Wacom em rẻ nhất là 2 củ 3(gồm VAT 10%). M đang xài. Thấy cũng được roài, k cần thiết phải touch vs tủng. Còn nếu k thì xài genius thần thánh giống bác Ếch Ộp ý. nghe nói 650k /:) Nghe xong tiếc vỡi T_T Mng hay chê genius thế này thế kia nhưng m nghĩ chỉ là thích và muốn tập vẽ thì nên mua con này thoai. Lên tay r` đổi con khác :D
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Sao em mua 2150k thôi nè :v :v (đã VAT, chính hãng)
    @Bác thớt: tablet ý bác nói là máy tính bảng hay bảng vẽ thế? @@
  5. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

M mua đúng hôm nó giảm gì gì cũng chỉ có 2m1 thôi =))
    Nchug là cứ mua xài genius đi đã hehee.
  6. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

bảng vẽ ý .
  7. Đầu gấu Vietdesigner

Genius rẻ hơn à thím , E chỉ sợ rẻ kiểu Tung Của, mua về đc vài bữa nát thì chết =.=
    SV nghèo lấy đâu tiền mua lại :D
  8. Trung Kiên

Vậy thì như chị Tử Sa nói đó, ít tiền quá thì genius, có khoảng 2tr thì mua wacom bamboo pen (đừng mua mấy con bamboo khác vì đắt hơn mà tính năng chẳng hơn được bao nhiêu :D), có điều kiện thì mua wacom intuos càng tốt (Nhận 2048 lực nhấn, gấp đôi so với wacom bamboo chỉ có 1024 thôi)
    P/s: Em đang xài bamboo pen :D
    sun_writer thích bài viết này
  9. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Tui cũng bamboo pen :v Đừng có dại nghe nó quyến rũ mà mua touch nhé =)) Còn đại gia thì để khoảng 6 7 củ nhỉ, chơi con intuos :v Thèm thèm. K có đkiện thì cứ genius thôi. Nói là hàng tung của gì gì nhưng m xin lỗi m có thể phát biểu 1 câu là trung quốc nó cũng sản xuất được hàng chất lượng cao ấy bạn ạ, chỉ có là ta có sờ được tới hay k thôi. Hihi.
  10. Đầu gấu Vietdesigner

Cái bamboo pen với intous khác nhau ở chỗ nào ạ :) và lực nhấn là gì ạ ? mn chỉ thêm cho e với :D
    đang suy nghĩ cái bamboo pen :-bd
  11. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Intuos khi mua nó cho bác 1 cái đế cắm bút có 10 cái đầu ngòi ở trong trong khi bamboo có 3 thôi.
    Lực nhấn của bút thì bác lấy thử cái bút với tờ giấy r` viết với các mức độ sức tì bút khác nhau xem nét nó đậm nhạt to nhỏ khác nhau ntn thì nôm na cái lực bút nó là nthế. Lực nhấn bút của intuos gấp 2 bamboo thì phải :v
  12. Trung Kiên

Là lực nhấn của bút khi mình viết lên bảng vẽ ấy :D
    Với wacom thì có thể vẽ dày/ mảnh, đậm/ nhạt khác nhau trong cùng một nét tùy vào lực bút, còn dùng chuột thì chỉ đc duy nhất 1 kiểu thôi :D, đó là ưu điểm chính :D
    Wacom dòng bamboo thì chỉ có 1024 lực nhấn, các dòng cao hơn thì 2048 :)
  13. Đầu gấu Vietdesigner

Thank you verymuch :))))))
    wwow :)) đợi thôn đền bù ruộng mua intous :D
  14. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Phải xem định hướng đã rồi hãy mua. Mua về rồi ko dùng hết chức năng của nó thì thật sự rất phí đấy :D Chị bạn mình vẽ digital art rất kinh khủng mà hỏi ra bả xài genius thần thánh chưa tới 800k '.' Trình độ quyết định sản phẩm chứ không phải là cái bảng vẽ đâu bạn ạ :D
    sun_writer thích bài viết này
  15. Sun

Sun Mới đăng kí

http://forum.vietdesigner.net/threa...-mua-ban-ve-dien-tu-tablet-wacom-genius.4148/
    vào đây đọc nha bạn :) mình đang xài em bamboo 2tr300k thấy xài cũng tốt và ok lắm, mua học cần con đó thôi :) chưa có vẽ gì cao siêu ko cần intous đâu:) bữa làm việc pro, lên trình thì xài intous cũng được, chứ độ ấn của bút giờ kiếm soát vẫn còn khó chứ độ ấn của intous gấp đôi ko piết thế nào đêy :v
  16. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

genius thần thánh => vẽ chơi thì mua này được rồi, có điều ngòi bút vẽ hơi khó chịu và hình như chẳng có cái gì gọi là lực nhấn :)) Đang xài ké của bạn, thấy cũng hay và khá bền :)

Ủng hộ diễn đàn